ชวนไปเขาดิน

Share

ToNg-11
    Rank : VIP

ชวนไปเขาดิน

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 on Sun Oct 04, 2009 1:51 am

ในบอดร์เราไม่ค่อยมีรูปสัตว์กันเลยครับ ผมเลยอยากชวนเพื่อนๆไปถ่ายภาพสัตว์ ที่เขาดินหรือซาฟารีใครว่างๆบอกผมด้วยนะครับ
    นี่ผมไม่ใช่จัดทริปนะครับหรือว่า มีตติ้งอะไร แค่อยากชวนใครที่ว่างๆมาเดินถ่ายภาพสัตว์เล่นเป็นเพื่อนผมหน่อย พอดีอยากถ่ายภาพเสือโคร่ง (ถ้าผิดกฏขออภัยเว็บมาสเตอร์ด้วยนะครับ) Smile

lenuktle
    Rank : VIP+
    Rank : VIP+

From : ฅนบางกะปิ

Re: ชวนไปเขาดิน

ตั้งหัวข้อ by lenuktle on Sun Oct 04, 2009 8:21 am

ถ้าว่างจะแวะไปแจมอ่ะ

aynitap
    Rank : Moderator

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by aynitap on Sun Oct 04, 2009 9:55 am

เรื่องจัดทริปหรือมีตติ้ง ขออนุญาตตอบแทนแอดมินครับ เพราะมีการประชุมปรึกษากันไปแล้วก่อนที่จะตั้งเป็นกติกา

สมาชิกจะนัดกันไปถ่ายรูป หรือพบปะกันเองก็ทำได้อยู่แล้วครับ บอร์ดไม่มีอำนาจไปบังคับสมาชิกขนาดนั้น สมาชิกท่านใดสนิทกันแล้ว ไว้ใจกันได้
    จะชวนกันไปถ่ายรูปย่อมทำได้ครับ บอร์ดเพียงเป็นตัวกลางให้สมาชิกได้สื่อสารกัน และร่วมให้ความเห็นได้ ว่าที่ไหนน่าสนใจ ไปเวลาไหนดีหรือมีที่อื่นดีกว่า ฯลฯ
    แต่อยากขอเตือนเรื่องความปลอดภัยครับ เรื่องนี้เป็นห่วงมากที่สุด ถ้าที่ที่ไปน่าจะมีอันตราย หรือน่ากลัวว่าอาจเกิดความเสียหายแก่ผู้ใดได้
    สมาชิกที่นัดกันไปก็ต้องช่วยดูแลกันเองให้ดีครับ บอร์ดคงตามไปดูแลไม่ไหว

ทริปหรือมีตติ้งที่จัดขึ้นโดยบอร์ดเท่านั้นที่เป็นหน้าที่ของบอร์ด ที่จะให้ความดูแลรับผิดชอบเรื่องต่าง ๆ
    ไม่ว่าเรื่องวางโปรแกรมอย่างไร ไปแล้วสนุกไหม จำนวนคนไปเท่าไร ไปแล้วต้องได้ถ่ายรูป หรือต้องเป็นไปตามที่ได้วางโปรแกรมกันไว้

ส่วนเรื่องถ่ายรูปสัตว์ เขาดิน เป็นสถานที่หนึ่งที่พวกโมดฯ คุยกันอยู่เหมือนกันว่าอยากจัดทริปไป
    แต่ยังไม่ได้ข้อสรุปว่าจะไปนะครับ เพราะมีที่อื่นอีกหลาย ๆ ที่ ที่น่าสนใจครับ
    คงต้องรอสรุปอีกที แต่ถ้าพี่ต้องจะชวนไปก่อน ผมก็สนใจนะครับ ถ้าเพื่อน ๆ ว่างไปกันผมขอไปด้วยสองคนครับ(ถ้าไม่ติดอะไรนะ)

ToNg-11

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 on Sun Oct 04, 2009 10:35 am

aynitap พิมพ์ว่า:เรื่องจัดทริปหรือมีตติ้ง ขออนุญาตตอบแทนแอดมินครับ เพราะมีการประชุมปรึกษากันไปแล้วก่อนที่จะตั้งเป็นกติกา

สมาชิกจะนัดกันไปถ่ายรูป หรือพบปะกันเองก็ทำได้อยู่แล้วครับ บอร์ดไม่มีอำนาจไปบังคับสมาชิกขนาดนั้น สมาชิกท่านใดสนิทกันแล้ว ไว้ใจกันได้
    จะชวนกันไปถ่ายรูปย่อมทำได้ครับ บอร์ดเพียงเป็นตัวกลางให้สมาชิกได้สื่อสารกัน และร่วมให้ความเห็นได้ ว่าที่ไหนน่าสนใจ ไปเวลาไหนดีหรือมีที่อื่นดีกว่า ฯลฯ
    แต่อยากขอเตือนเรื่องความปลอดภัยครับ เรื่องนี้เป็นห่วงมากที่สุด ถ้าที่ที่ไปน่าจะมีอันตราย หรือน่ากลัวว่าอาจเกิดความเสียหายแก่ผู้ใดได้
    สมาชิกที่นัดกันไปก็ต้องช่วยดูแลกันเองให้ดีครับ บอร์ดคงตามไปดูแลไม่ไหว

ทริปหรือมีตติ้งที่จัดขึ้นโดยบอร์ดเท่านั้นที่เป็นหน้าที่ของบอร์ด ที่จะให้ความดูแลรับผิดชอบเรื่องต่าง ๆ
    ไม่ว่าเรื่องวางโปรแกรมอย่างไร ไปแล้วสนุกไหม จำนวนคนไปเท่าไร ไปแล้วต้องได้ถ่ายรูป หรือต้องเป็นไปตามที่ได้วางโปรแกรมกันไว้

ส่วนเรื่องถ่ายรูปสัตว์ เขาดิน เป็นสถานที่หนึ่งที่พวกโมดฯ คุยกันอยู่เหมือนกันว่าอยากจัดทริปไป
    แต่ยังไม่ได้ข้อสรุปว่าจะไปนะครับ เพราะมีที่อื่นอีกหลาย ๆ ที่ ที่น่าสนใจครับ
    คงต้องรอสรุปอีกที แต่ถ้าพี่ต้องจะชวนไปก่อน ผมก็สนใจนะครับ ถ้าเพื่อน ๆ ว่างไปกันผมขอไปด้วยสองคนครับ(ถ้าไม่ติดอะไรนะ)

ขอบคุณครับที่ช่วยมาอธิบายอีกครั้ง ผมรอได้ครับรอพี่ๆเพื่อนๆคนไหนว่างอยากไป ให้แอดเมลหรือโทรมาบอกได้ครับ เขาดินอยู่ใกล้บ้านพอดี อยากไปถ่ายเมื่อไหร่บอกด้วยแล้วกันนะครับคุณพี่เอ็มและคุณพี่วุ้น
    พอดีเมื่อ 2-3 วันที่ผ่านมาเปิดหนังสืออ่านnational geographic เห็นเค้าถ่ายภาพสัตว์กันเลยอยากถ่ายบ้างไม่มีเงินบินไปแอฟริกา แต่เขาดินวนามี พี่ๆทั้ง2หรือเพื่อนๆคนไหนว่างบอกเด้อ Smile

pixyl

From : ⓈⒽⒶⓇⒺ ⒽⓄⓊⓈⒺ

ตั้งหัวข้อ by pixyl on Sun Oct 04, 2009 12:15 pm

ขอไปด้วยคน กำลังบ้าเทเล emo20
    วันธรรมดาก็ได้ วันเสาร์ อาทิตย์ก็โอเคค่ะ

Mini DSLR Nikon Club <Minikonian.com>My Gallery

ToNg-11

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 on Sun Oct 04, 2009 12:27 pm

pixyl พิมพ์ว่า:ขอไปด้วยคน กำลังบ้าเทเล emo20
    วันธรรมดาก็ได้ วันเสาร์ อาทิตย์ก็โอเคค่ะ
    ได้ครับ งั้นภายในอาทิตย์นี่ใครว่างวันไหนระบุวันมาเลยครับ
    หรือ roach-11@hotmail.com แอดมาคุยหรือเมล์มาบอกได้ครับ เขาดินใกล้บ้านผม ว่าแต่มีเลนส์ เทเล่ช่วงไหนอ่าครับ ผมก็สนใจซื้อมาถ่ายเสือโคร่งเหมือนกัน แต่ยังไม่รู้ว่าจะใช้ช่วงไหนดี ครับ

pixyl

ตั้งหัวข้อ by pixyl on Sun Oct 04, 2009 7:11 pm

ยังไม่แน่ใจเลยค่ะว่าจะกลับ กทม. วันไหนกันแน่
    แต่อยากไปเขาดินอยู่เหมือนกัน
    แล้ววันธรรมดาจะสะดวกมั๊ยค่ะ ถ้าเป็น เสาร์-อาทิตย์ ของเดือนนี้ที่ว่างที่สุดก็ 31 กับ 1 เลยค่ะ emo2

ตอนนี้ใช้ 70-300 vr อยู่ มาลองได้ค่ะ
    Smile

Mini DSLR Nikon Club <Minikonian.com>My Gallery

Pond

From : BKK

ตั้งหัวข้อ by Pond on Sun Oct 04, 2009 8:02 pm

pixyl พิมพ์ว่า:ยังไม่แน่ใจเลยค่ะว่าจะกลับ กทม. วันไหนกันแน่
    แล้ววันธรรมดาจะสะดวกมั๊ยค่ะ ถ้าเป็น เสาร์-อาทิตย์ ของเดือนนี้ที่ว่างที่สุดก็ 31 กับ 1 เลยค่ะ emo2

ตอนนี้ใช้ 70-300 vr อยู่ มาลองได้ค่ะ
    Smile

ฮั่นแน่ ของใหม่ emo

Yanist

From : Bangkog

ตั้งหัวข้อ by Yanist on Sun Oct 04, 2009 9:45 pm

อยากไปโด้ย แต่ว่าไปได้แต่วันหยุดอ่ะ วันธรรมดาทำงานจร้า ไปเมื่อไหร่ pm บอกได้นะค่ะ :emo36:

ToNg-11

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 on Sun Oct 04, 2009 9:47 pm

pixyl พิมพ์ว่า:ยังไม่แน่ใจเลยค่ะว่าจะกลับ กทม. วันไหนกันแน่

Smile
    วันธรรมดานัดได้ครับ อยากไปวันไหนลองเสนอมาดูก่อนแล้วกันครับ เด๋วผมดูคิว ถ้าได้ไปเลยครับ
    70-300VR ยังไม่เคยได้ลองใช้เลยครับ ผมมัวแต่หา 300/4อยู่แต่หมดหวังและครับ ไม่หาและ เลยลองเลนส์ที่มีไปถ่ายดูครับ ถ้าใช้ได้ก็ไม่ซื้อถ้าใช้ไม่ได้ตามเป้า คงลองมามอง 70-300 บ้างแหะๆ

ข้าวปั้น
    Rank: Photographer

ตั้งหัวข้อ by ข้าวปั้น on Mon Oct 05, 2009 1:36 am

มี เพนกวินไหม ครับ

ToNg-11

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 on Mon Oct 05, 2009 3:14 am

ข้าวปั้น พิมพ์ว่า:มี เพนกวินไหม ครับ
    พาต้าครับน่าจะมี แต่ไม่แน่ใจนะครับ

pangfoon

From : Bangkok

ตั้งหัวข้อ by pangfoon on Mon Oct 05, 2009 9:23 am

อยากไปนะ แต่ T T เดือนนี้ไปไม่ด้ายยยย เตรียมตัวสอบจบสิ้นเดือน

ปล. ช่วงนี้จะไม่ค่อยได้ตอบกระทู้ เพราะต้องปั่นงานอย่างด่วนน!!

www.minikonian.com
    จุดเริ่มต้นของมือใหม่ DSLR และครอบครัวอบอุ่นของnikonตัวเล็ก nikon D40, nikon D40x, nikon D50, nikon D60, nikon D80, nikon D90, nikon D3000, nikon D5000

signally

ตั้งหัวข้อ by signally on Mon Oct 05, 2009 10:05 am

ToNg-11 พิมพ์ว่า:
    ข้าวปั้น พิมพ์ว่า:มี เพนกวินไหม ครับ
    พาต้าครับน่าจะมี แต่ไม่แน่ใจนะครับ
    ถ้าจำไม่ผิดมีนะครับ..แต่จะอยู่ในโซน (จำชื่อไม่ได้) ต้องเสียค่าบัตรเข้าอีกต่างหาก
    ไปดูเพนกวินว่ายน้ำเล่น

ข้าวปั้น

ตั้งหัวข้อ by ข้าวปั้น on Mon Oct 05, 2009 2:45 pm

จริง หรอ ครับ ผม กะจะ แซว นิส โหน่ย

nine_ob

From : SWU.

ตั้งหัวข้อ by nine_ob on Mon Oct 05, 2009 9:01 pm

ฮุๆ สวนสัตว์ หรอ อิอิอิ

http://nikond60.forum6.biz/forum-f7/topic-t405.htm

อะ เอา เขาดินที่อ๊อบไป ถ่ายมาให้ดูกันคับ

เรียกน้ำย่อย กันก่อน อิอิอิ

pixyl

ตั้งหัวข้อ by pixyl on Mon Oct 05, 2009 10:06 pm

งั้นเป็นวันเสาร์มั๊ยค่ะ เสาร์สิ้นเดือน

ใครว่างก็ไป ถือว่ามีเพื่อนร่วมถ่ายรูปเนอะ

ToNg-11

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 on Tue Oct 06, 2009 12:20 am

pixyl พิมพ์ว่า:งั้นเป็นวันเสาร์มั๊ยค่ะ เสาร์สิ้นเดือน

ใครว่างก็ไป ถือว่ามีเพื่อนร่วมถ่ายรูปเนอะ
    สิ้นเดือนนะครับ OK ได้ๆครับ ^ ^

Yanist

ตั้งหัวข้อ by Yanist on Tue Oct 06, 2009 1:02 pm

ToNg-11 พิมพ์ว่า:
    pixyl พิมพ์ว่า:งั้นเป็นวันเสาร์มั๊ยค่ะ เสาร์สิ้นเดือน

สิ้นเดือนนะครับ OK ได้ๆครับ ^ ^

ลงชื่อวันก่อน เด๋วใกล้ๆจะแจ้งนะค่ะ อิ อิ จะไปส่องสัตว์ Embarassed

pangfoon

From : Bangkok

ตั้งหัวข้อ by pangfoon on Wed Oct 07, 2009 9:18 am

ถ้าสอบวันที่ 28 แล้วผ่านด้วยดีไม่ต้องแก้ไขเล่ม ก็น่าจะได้เจอกันค่ัะ Smile

www.minikonian.com
    จุดเริ่มต้นของมือใหม่ DSLR และครอบครัวอบอุ่นของnikonตัวเล็ก nikon D40, nikon D40x, nikon D50, nikon D60, nikon D80, nikon D90, nikon D3000, nikon D5000

BanDitDotCom
    Rank : Master
    Rank : Master

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom on Wed Oct 07, 2009 2:09 pm

เข้ามาดูครับเผื่อขอติดไปด้วยคน ^^

Orange Balance
    Rank : Member
    Rank : Member

ตั้งหัวข้อ by Orange Balance on Wed Oct 07, 2009 5:23 pm

อยากไปแต่ไม่มี Tele อะดิ

pixyl

ตั้งหัวข้อ by pixyl on Wed Oct 07, 2009 5:27 pm

Orange Balance พิมพ์ว่า:อยากไปแต่ไม่มี Tele อะดิ
    ไม่ต้องมีก็ไปได้ค่ะ จะได้มีเพื่อนถ่ายรูปเยอะๆ Smile

Yanist

ตั้งหัวข้อ by Yanist on Wed Oct 07, 2009 5:36 pm

pixyl พิมพ์ว่า:
    Orange Balance พิมพ์ว่า:อยากไปแต่ไม่มี Tele อะดิ
    ไม่ต้องมีก็ไปได้ค่ะ จะได้มีเพื่อนถ่ายรูปเยอะๆ Smile

มีแต่ Kitty 18-55 ยังไปเล้ยยยยยยยย Very Happy

ToNg-11

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 on Thu Oct 08, 2009 6:08 am

ว่าแต่สิ้นเดือนนี้ เจ้ๆ พี่ๆทั้งหลายจะไปทริปนี่ครับ แล้วเขาดินไปยังไงอะ - -a

เวลาขณะนี้ Sun Dec 11, 2016 8:47 pm