ถามผู้รู้หน่อยคับ.....

Share

it_eng
    Rank: Photographer
    Rank: Photographer

ถามผู้รู้หน่อยคับ.....

ตั้งหัวข้อ by it_eng on Thu Nov 27, 2008 10:37 am

อยากทราบขั้นตอนการทำลายน้ำเพื่อใส่ในรูปอ่ะคับ ใน PS.คับ

nine_ob
    Rank : Moderator

From : SWU.

Re: ถามผู้รู้หน่อยคับ.....

ตั้งหัวข้อ by nine_ob on Thu Nov 27, 2008 8:51 pm

ก็

ทำลายที่เราต้องการอะคับ

ทีนี้ ตรงด้านขวา พาเลตของ Layer อะคับ เลือก เลเยอร์ที่ต้องการจะให้เป้นลายน้ำ

มองสูงกว่านิ๊ดนึง นิ๊ดเดียวพอนะ เเร้ว จะเห็น ช่องของ opacity ปรับลงมาคับ จะทำให้ ลายที่คุณต้องการนั้น จางลงคับ

เอาตามที่ชอบ คับ

เส็ด แฮะๆๆ

pixyl

From : ⓈⒽⒶⓇⒺ ⒽⓄⓊⓈⒺ

Re: ถามผู้รู้หน่อยคับ.....

ตั้งหัวข้อ by pixyl on Thu Nov 27, 2008 9:00 pm

เหมือนเคยเห็นในบอร์ด pantip นะค่ะ
    ละเอียดดี

แต่จริงๆแล้วก็มีหลายวิธี แล้วแต่สะดวกค่ะ
    อยากบอกวิธีของตัวเอง แต่เดี๋ยวจะหาว่า "ไปเอาวิธีนี้มาจากไหนเนี่ย เห่ยซะ" emo

Mini DSLR Nikon Club <Minikonian.com>My Gallery

เวลาขณะนี้ Fri Dec 09, 2016 10:22 pm