ไมเกี่ยวกะ การถ่ายภาพหนอยนะ อิอิ "วิธีแย่งแฟนชาวบ้านอย่างแนบเนียน"

Share

nine_ob
    Rank : Moderator

From : SWU.

ไมเกี่ยวกะ การถ่ายภาพหนอยนะ อิอิ "วิธีแย่งแฟนชาวบ้านอย่างแนบเนียน"

ตั้งหัวข้อ by nine_ob on Tue Dec 15, 2009 10:40 am

พอดีไป อ่านเรืองนี้มา ฮาดิ ฮ่าๆๆ เรย เอามาให้อานกันขำขำ

วิธีแย่งแฟนชาวบ้านอย่างแนบเนียน

1. เข้าไปสนิทสนม ในฐานะ น้องสาว .. เขาจะได้ปฏิเสธไม่ออกไงหละ
    ก็ไม่ได้มาชอบซักหน่อย แค่
    ขอเป็นน้องสาว อย่าเล่นตัวสิคะ ..คุณว่าที่(อดีต)พี่สะใภ้ อย่า หึงหนู
    เลยน๊า.. หนูอยากมีพี่ชายกับเค้า
    ซักคนนึงง่ะ

2. หมั่นเอาใจใส่ “พี่ชาย” อย่างสม่ำเสมอ
    อย่าลืมทำท่าอาโนเนะน่ารักน่าเอ็นดู มีมุข สาว เปิ่น เอ๋อ
    แต่น่ารักออกมาให้เขาชื่นชมความใสซื่อของเราเป็นระยะๆ

3. หลังจากที่เริ่มสนิทสนมกัน ก็ ค่อยๆ หา ปัญหาหนักอก หนักใจมาปรึกษากับ
    “พี่ชาย” เช่น พี่ชายขา
    ทำไงดีคะ หนูไม่รู้จะบอกกับสมศักดิ์เขายังไงว่าหนูไม่ชอบเขา .. ทำให้ “พี่
    ชาย” รู้สึกว่า เด็กน้อยใส
    ซื่ออย่างเรา ช่างน่าปกป้อง ทะนุถนอม

4. เมื่อสนิทกันมากขึ้น ก็ แอบถาม
    ล้วงความลับเรื่องความสัมพันธ์ระหว่างเขากับแฟน ทีละ เล็ก ทีละ
    น้อย... อย่างชื่นชม.. “พี่ชาย” รักว่าที่(อดีต)พี่สะใภ้ดีจังค่ะ
    สมกันจังนะคะ ขั้นตอนนี้ โปรดทำ หน้า
    ชื่นชมให้ แนบเนียน

5. สนิทกันไป เดี๋ยวไอ้เจ้า “พี่ชาย” ก็จะมีเรื่อง ลิ้นกับฟัน ทะเลาะกะแฟน
    เอามาเล่าให้ฟังมั่ง
    แหละ... ทีนี้หละ ต้องค่อยๆสอดแทรก ทะลวงจุดอ่อนให้ได้ แบบ
    “พี่เค้าคงรักพี่ชายมากน่ะค่ะ เลยทำ
    อย่างนี้ แต่ถ้าเป็นหนูนะ หนูจะ...(ทำเป็นคนฉลาด มี ไหวพริบ และมีสติ
    น้ำใจงามสรรพ์สุดฤทธิ์)...”
    แหม...เหตุที่ไม่ได้เกิดกับเรา จะสร้างภาพให้ดียังไงก็ได้ จริงไหม
    ส่วนเจ้า”พี่ชาย” ก็จะเริ่มจะกลัว
    การผูกมัดและรู้สึกหวั่น! ไหวว่า เอ๊ ที่จริง แฟนกรูดีจริง ป่าววะ ทำไม
    คนอื่นไม่คิดดีๆ แบบที่นัง”น้อง
    สาว” ตัวแสบ คิดบ้าง

6. พอเขาเริ่มระแวงกัน ก็ได้เวลาวางแผนพิชิตศึก เริ่มจากดึงเวลาของ”พี่ชาย”ที่
    เคย ให้นังก้าง
    ขวางคอ มาเป็นของเรา บ่อยๆ โทรไปหาเขาในเวลาที่รู้ว่าเขาต้องอยู่กับแฟน
    เพื่อเป็นชวนให้เกิดการ
    หึงหวงทะเลาะวิวาท ให้ ว่าที่ อดีตพี่สะใภ้ สะดุดใจว่า
    ทำไมแฟนชั้นต้องให้ความสำคัญกับนัง “น้อง
    สาว” มากขนาดนี้ด้วยฟะ

7. อย่าลืมเอาใจใส่เขา และ
    สร้างภาพ นางฟ้าตัวน้อยที่อ่อนหวานน่าทะนุถนอมให้สม่ำเสมอ

8. คนเก่า ออกท่าทางเป็นนางยักษ์ คอยหึงหวง คอยเรียกร้อง
    ทะเลาะกันอยู่เรื่อย กับ อีก คนนึงที่
    เข้าอกเข้าใจ แสนดี เอาใจใส่...ชักจะเอนเอียงแล้วใช่ม๊า...

9. รอเวลาพักนึง จนเมื่อความสัมพันธ์ทางโน้น พร้อมที่จะระเบิดได้ทันที
    ก็ใช้ไม้ตาย.. ร้อง ขอความ
    ช่วยเหลือด้วยเรื่องคอขาดบาดตาย
    ในเวลาที่เขากำลังจะไปหาแฟนด้วยวาระโอกาสสำคัญ เช่น วันเกิด
    วาเลนไทน์..

10. ถ้าเขามาละก้อ... เปอร์เซนต์สูงมากแล้วค่ะ

11. เดี๋ยวมันต้องกลับไปทะเลาะกันแหงๆ

12. เลิกแล้วค่ะ พี่ชายหนูเลิกกับเขาแล้วค่ะ

13. รักษาแผลใจ โอ๋ๆ อย่าเสียใจไปเลย มีเราอยู่เคียงข้างคอยปลอบใจนะคะคนดี
    ทีนี้ละ จะไปไหน
    เสีย จริงไหมจ๊ะ

Credit: smallarea ณ Soccersuck
    http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=162516

เอาน่าอ่านกันขำขำ นะ คับ อิอิ

เอะๆ หรือว่า มีใคร เข้าแก๊บ มั้ยเนียะ อิอิอิอิ

http://omeletkung.multiply.com

copyright By Nine_Ob

signally
    Rank: Photographer

Re: ไมเกี่ยวกะ การถ่ายภาพหนอยนะ อิอิ "วิธีแย่งแฟนชาวบ้านอย่างแนบเนียน"

ตั้งหัวข้อ by signally on Tue Dec 15, 2009 10:46 am

วิธีการคุ้นๆมาก....รู้สึกเห็นมาหลายรอบละ
    และบ้านเกือบแตกไปหลายรอบเหมือนกัน - -
    (ไม่ใข่ผมนะ..เห็นมาจากเพื่อนๆ)

pangfoon

From : Bangkok

Re: ไมเกี่ยวกะ การถ่ายภาพหนอยนะ อิอิ "วิธีแย่งแฟนชาวบ้านอย่างแนบเนียน"

ตั้งหัวข้อ by pangfoon on Tue Dec 15, 2009 10:50 am

เข้ามาอ่านศึกษาไว้ เผืื่อได้ใช้ยามฉุกเฉิน อิอิ

ปล. ข้อแรกไม่จำเป็นต้องอ่าน ข้ามไปได้เรย คริคริ

www.minikonian.com
    จุดเริ่มต้นของมือใหม่ DSLR และครอบครัวอบอุ่นของnikonตัวเล็ก nikon D40, nikon D40x, nikon D50, nikon D60, nikon D80, nikon D90, nikon D3000, nikon D5000

seth_p

ตั้งหัวข้อ by seth_p on Tue Dec 15, 2009 1:47 pm

!! อืม ความรู้ๆ

Pond

From : BKK

ตั้งหัวข้อ by Pond on Tue Dec 15, 2009 2:12 pm

อ่าวๆ Question

pixyl

From : ⓈⒽⒶⓇⒺ ⒽⓄⓊⓈⒺ

ตั้งหัวข้อ by pixyl on Tue Dec 15, 2009 4:08 pm

นี่มันนิสัยตัวร้ายของเรื่องชัดๆ !!

Mini DSLR Nikon Club <Minikonian.com>My Gallery

nine_ob

ตั้งหัวข้อ by nine_ob on Tue Dec 15, 2009 7:43 pm

pixyl พิมพ์ว่า:นี่มันนิสัยตัวร้ายของเรื่องชัดๆ !!

ตัวอิจฉา แบบมดหรือป่าวว อิอิอิ

ฟิล หน้า มด ได้ เรย นะ อิอิอิ

http://omeletkung.multiply.com

Pond

From : BKK

ตั้งหัวข้อ by Pond on Tue Dec 15, 2009 8:19 pm

nine_ob พิมพ์ว่า:
    pixyl พิมพ์ว่า:นี่มันนิสัยตัวร้ายของเรื่องชัดๆ !!

ตัวอิจฉา แบบมดหรือป่าวว อิอิอิ

ฟิล หน้า มด ได้ เรย นะ อิอิอิ

เห็นด้วยยยย

pixyl

From : ⓈⒽⒶⓇⒺ ⒽⓄⓊⓈⒺ

ตั้งหัวข้อ by pixyl on Tue Dec 15, 2009 9:14 pm

^
    กรุณาอย่าเปลี่ยนประเด็น Twisted Evil

Mini DSLR Nikon Club <Minikonian.com>My Gallery

pangfoon

ตั้งหัวข้อ by pangfoon on Tue Dec 15, 2009 10:39 pm

นางเอกสมัยนี้สู้คน ไม่ยอมให้ตัวร้ายมาตบมาแย่งหรอก 55

ผู้หญิงสมัยนี้ถึก ทน และคิดใหม่ทำใหม่
    เมื่อก่อนว่ากันว่า เสียทองเท่าหัว ไม่ยอมเสียผะอัวให้ใคร สมัยนี้อาจต้องเปลี่ยนใหม่เป็น "ถ้าต้องเสียทองเท่าหัว จะเอาผะอัวยกให้ไปเรย" 555
    อิอิ ทองมันแพงงง 55

Rolling Eyes Rolling Eyes

จุดเริ่มต้นของมือใหม่ DSLR และครอบครัวอบอุ่นของnikonตัวเล็ก nikon D40, nikon D40x, nikon D50, nikon D60, nikon D80, nikon D90, nikon D3000, nikon D5000

ToNg-11
    Rank : VIP

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 on Wed Dec 16, 2009 1:20 am

ว้าว...ดีนะเนี่ยที่เรามิได้มีนิสัยแบบนั้น รอดตัวไป

pangfoon

ตั้งหัวข้อ by pangfoon on Wed Dec 16, 2009 8:41 am

ToNg-11 พิมพ์ว่า:ว้าว...ดีนะเนี่ยที่เรามิได้มีนิสัยแบบนั้น รอดตัวไป

หรอออออออออ อิอิ Rolling Eyes

signally

ตั้งหัวข้อ by signally on Wed Dec 16, 2009 10:25 am

pangfoon พิมพ์ว่า:นางเอกสมัยนี้สู้คน ไม่ยอมให้ตัวร้ายมาตบมาแย่งหรอก 55

ผู้หญิงสมัยนี้ถึก ทน และคิดใหม่ทำใหม่
    เมื่อก่อนว่ากันว่า เสียทองเท่าหัว ไม่ยอมเสียผะอัวให้ใคร สมัยนี้อาจต้องเปลี่ยนใหม่เป็น "ถ้าต้องเสียทองเท่าหัว จะเอาผะอัวยกให้ไปเรย" 555
    อิอิ ทองมันแพงงง 55

Rolling Eyes Rolling Eyes

quote เก็บไว้ก่อน กัน Edit 555

NikMonster
    Rank : VIP++

From : BigTigerDonations & All Around The World

ตั้งหัวข้อ by NikMonster on Wed Dec 16, 2009 10:58 am

เล่นไรกันเหรอ นินิว วงศกร ม่ะเข้าใจเลย.......หนูยังเด็กอยู่เรื่องแบบนี้คงยังไม่ถึงเวลา ก็ดูๆกันไปก่อนเรื่อยๆค่อยๆศึกษากันไป แต่หม่อมแม่อยากให้ตั้งใจเรียน เรียนให้จบก่อนอ่ะครับค่อยคิดเรื่องนี้...อิอิ emo7

mada
    Rank : Master

From : Khonkaen

ตั้งหัวข้อ by mada on Wed Dec 16, 2009 4:20 pm

NikMonster พิมพ์ว่า:เล่นไรกันเหรอ นินิว วงศกร ม่ะเข้าใจเลย.......หนูยังเด็กอยู่เรื่องแบบนี้คงยังไม่ถึงเวลา ก็ดูๆกันไปก่อนเรื่อยๆค่อยๆศึกษากันไป แต่หม่อมแม่อยากให้ตั้งใจเรียน เรียนให้จบก่อนอ่ะครับค่อยคิดเรื่องนี้...อิอิ emo7

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

http://madaja.multiply.com

pangfoon

ตั้งหัวข้อ by pangfoon on Wed Dec 16, 2009 9:27 pm

mada พิมพ์ว่า:
    NikMonster พิมพ์ว่า:เล่นไรกันเหรอ นินิว วงศกร ม่ะเข้าใจเลย.......หนูยังเด็กอยู่เรื่องแบบนี้คงยังไม่ถึงเวลา ก็ดูๆกันไปก่อนเรื่อยๆค่อยๆศึกษากันไป แต่หม่อมแม่อยากให้ตั้งใจเรียน เรียนให้จบก่อนอ่ะครับค่อยคิดเรื่องนี้...อิอิ emo7

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

ด้วยคน Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes (มองด้วยหางตาเล็กน้อย)

NikMonster

From : BigTigerDonations & All Around The World

ตั้งหัวข้อ by NikMonster on Thu Dec 17, 2009 4:33 pm

pangfoon พิมพ์ว่า:
    mada พิมพ์ว่า:

ด้วยคน Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes (มองด้วยหางตาเล็กน้อย)

ทำไมต้องมองเค้าด้วยหางตาด้วยอ่ะ ตะเองงงงงง emo10

deepevil

ตั้งหัวข้อ by deepevil on Thu Dec 17, 2009 5:42 pm

ไม่มีสำหรับผู้ชายมั่งเหรอครับ อิอิอิ emo17

pangfoon

ตั้งหัวข้อ by pangfoon on Thu Dec 17, 2009 9:26 pm

deepevil พิมพ์ว่า:ไม่มีสำหรับผู้ชายมั่งเหรอครับ อิอิอิ emo17

อะๆ จัดให้

วิธีการแย่งแฟนคนอื่น
    เคล็ดลับการจีบสาวมีแฟนแล้ว .........

1. อย่ายอมรับว่าเรากำลังจีบเขาอยู่ - ถึงแม้ว่าเขาจะถามมาตรงๆ หรือถามวกวนอย่างไรก็ตาม
    บอกแค่ว่าไม่คิดอะไร แค่เป็นเพื่อนคนหนึ่ง คบแล้วสบายใจดี ผิดด้วยหรือ ทำให้เขารู้สึกผิดที่ถามมา
    (ถ้าตอบไปว่าใช่ ก็แหวกหญ้าให้งูตื่นสิครับ เธอก็ไม่กล้าพูดคุยด้วยพอดี ผู้หญิงก็รู้สึกผิดต่อแฟนเป็นนะ)

2. พยายามทำดีด้วยให้มากที่สุด พูดจากให้กำลังใจ ทำตัวให้เป็นผู้ใหญ่ (สำคัญนะ)
    ห้ามหึงหวง - ทำดีไปเถอะตอนนี้ ทำไปมากๆ เหมือนการหาเสียง
    พอเค้าเปลี่ยนใจจากคนที่เค้าคบแล้ว เราก็ค่อยเปลี่ยนพฤติกรรมบ้างก็ได้ ไม่ผิดนิ -

โดยปกติ 80% ขึ้นไป แฟนเก่าเขาจะมีอายุพอๆกัน (เพราะคบกันตอนเรียน)
    ดังนั้น จำเป็นอย่างยิ่งที่คุณจะต้องทำตัวเป็นผู้ใหญ่ มีความรับผิดชอบ
    ใจเย็น และทำทุกอย่างให้เธอได้ ไปรับไปส่ง โทรไปหา อย่าขัดใจเธอนัก แต่ก็มีแซวๆบ้างได้
    ให้เธอรู้สึกเป็นกันเอง และชื่นชมในตัวคุณ

3. อย่าพูดถึงแฟนเขานัก แม้ว่าเธอจะพยายามชักจูงเข้าไปหาเรื่องแฟนเธออย่างไร
    ก็พยายามทำเหมือนไม่ได้ยิน หรืออาจจะพูดว่า อือ อือ แต่ไม่ใส่ใจ ทำเหมือนว่ามันไม่มีตัวตนอยู่ในโลก
    หรือนานๆทีจะเล่นมุขชมไปบ้างว่า ดูรักกันดีจังนะ ดูเธอรักเขาจัง เขาคงเหมือนกันใช่หรือป่าว
    ให้สาวเจ้าเริ่มลังเล แต่อย่าทำให้เหมือนดูประชดนะครับ ตอนนี้เธอยังภูมิใจ และยังรักแฟนเก่าเธออยู่

4. ให้กำลังใจ และปลอบใจเมื่อเค้าทะเลาะกับแฟน - อย่าเพิ่งไปยุเขาให้เลิกกับแฟนอย่างโจ่งแจ้งนะครับ
    คอยปลอบเขา บอกเขาว่าถ้าไม่สบายใจก็พูดคุยกันได้ ถ้าเขาบอกว่าไม่ค่อยสบาย
    ไม่ค่อยอยากคุย ก็อย่าคะยั้นคะยอ รอไปก่อน แล้วค่อยโทรไปใหม่ ชวนออกไปหาอะไรทำให้เขาสบายใจขึ้นวันหลัง
    - พอวันหลังเขาไปคุยกับแฟน แฟนเขาก็จะหึงอีกที่มาคุยกับเรา แล้วก็จะทะเลาะกันอีก
    - ก็กลับมาในรูปแบบเดิมครับ ปลอบต่อ สร้างฐานคะแนนเสียงไปเรื่อยๆ

5. รอเวลา - สำคัญมากครับ อย่าทำอะไรบู่มบ่าม รอให้เขาจะเลาะกันให้พอ
    เริ่มให้สาวเจ้ารู้สึกว่า แฟนในปัจจุบันรักเธอจริงหรือป่าว ทำไมทำให้เธอไม่สบายใจยันเลย
    ( แล้วเธอละ ทำอย่างนี้ แฟนคงสบายใจด้วยหล่ะนะ ก็มันหึงนี่หว่า)

6. ทำความดีต่อไปเรื่อยๆครับ ทำให้สาวเจ้าสบายใจที่สุดที่อยู่กับคุณ ถ้าโอกาสดีๆ ก็แกล้งคุยไป
    ถามว่าความรักเป็นอย่างไรบ้าง เค้ารักเธอจริงหรือป่าวนะ เห็นหมู่นี้ไม่ค่อยสบายใจนี่
    ทำไมเขาทำให้เธอเป็นอย่างนี้ล่ะ ก็รักจริงไม่ใช่หรือ
    - ที่สำคัญ ทำให้แนบเนียนนะครับ วางมาดดีๆ ทำให้คุณดูเป็นผู้ใหญ่มากกว่าเธอประมาณ 10 ปี
    ให้เธอรู้สึกเหมือนกับว่าปรึกษาผู้ใหญ่ที่เธอไว้ใจอยู่

7. เมื่อโอกาสมาถึง สาวเจ้าจะส่ง signal ประมาณว่าขอเป็นเพื่อนกับแฟนเธอ สาวเจ้าจะบอกแฟนเธอว่า
    ยังรักอยู่ รอกลับมาทำดีด้วย แล้วกลับไปเป็นเหมือนเดิม หรือว่า เธอรักเราจริงหรือป่าว
    ทำไมต้องทำตัวเป็นเจ้าของเราด้วยล่ะ ทำไมต้องทำให้เราไม่สบายใจด้วย

8. ครับ... ผู้ชายพอได้ฟังก็จะอึ้ง ยิ่งคบกันมานานเท่าไหร่ ก็จะอึ้งนานเท่านั้น แฟนจะเริ่มรู้สึกว่า
    สาวเจ้าเริ่มทำตัวออกห่าง แล้วก็จะหึงหนักและทะเลาะกันครับ แล้วเรื่องก็จะบานปลายมากขึ้น คุณพ่อ
    คุณแม่เธอเห็นเธอร้องไห้หรือครับ แฟนในปัจจุบันก็จะเป็นคนเลวในทันที ไม่ต้องมีการแก้ตัว
    และก็จะช่วยกีดกันมันออกไปจากชีวิตเธอให้คุณโดยอัตโนมัต

9. เมื่อปัจจัยอื่นๆมันมากขึ้นเป็นเงาตามตัว ปัญหามาก แฟนเขาก็ต้องมีท้อบ้างครับ เริ่มรู้สึกว่าเราไม่ดีพอหรือป่าว
    ไม่รักเธอจริงหรือป่าว (ใช้ได้ดีมากสำหรับแฟนเก่าที่รักเธอย่างจริงใจ หรือคบกันมานานมาก)
    เริ่มรู้สึกว่า ควรจะให้เธอลองทำตามความต้องการ (ที่โดนยุแหย่จากคุณ) ซักหน่อยดีไหม
    สุดท้ายเขาก็ต้องยอมรับกับการคบเธอเป็นเพื่อน

ส่วนเรื่องที่เขาจะแย่งเธอคืนมาจากคุณหรือครับ ก็เขาเหนื่อยกับสิ่งที่ทำให้เธอแล้ว
    และ เกิดความท้อใจเพราะคิดว่าสิ่งที่เค้าทำ ที่มันดีที่สุดแล้ว มันยังไม่มีค่าพอที่จะเหนี่ยวรั้งตัวเธอเอาไว้ได้ กว่าเค้าจะเรียกกำลังใจคืนมาได้ ป่านนั้นคุณก็เข้าไปนั่งในตำแหน่งของเขาในใจเธอเรียบร้อยแล้วหล่ะ

10. คราวนี้ตาคุณแล้ว ค่อยๆเข้าไปให้ความสบายใจเรื่อยๆเหมือนปกติ ในใจคุณตอนนี้
    ก็จะได้กระหยิ่มยิ้มย่องกับความสำเร็จของคุณ รอเวลาอีกนิด ก็จะได้เธอมาครอบครองสมใจ
    โดยไม่มีแฟนเก่าของเธอเป็นก้างขวางคออีกต่อไป

ขอแสดงความยินดีครับกับความสำเร็จของคุณครับ... สาธุ...

เครดิต http://raulgot1234.spaces.live.com/blog/cns!47ABD97C524AF770!290.entry?sa=184060448

nine_ob

ตั้งหัวข้อ by nine_ob on Thu Dec 17, 2009 9:31 pm

เอ้า หามายัน กัน จนได้เนอะ อิอิอิ

เอ๊า ใครเข้าข่ายไหนก็ ทำกันเอา เองนะก๊าบบบ

NikMonster

ตั้งหัวข้อ by NikMonster on Thu Dec 17, 2009 10:53 pm

โห ไรกันเนี้ยกระทู้นี้..... !!

aynitap

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by aynitap on Fri Dec 18, 2009 9:02 am

ดีจริง น่าจะใช้ได้ แต่กลัวผิดศิล 5 อะ Embarassed

http://aynitaps.multiply.com

NikMonster

ตั้งหัวข้อ by NikMonster on Fri Dec 18, 2009 9:30 am

aynitap พิมพ์ว่า:ดีจริง น่าจะใช้ได้ แต่กลัวผิดศิล 5 อะ Embarassed

ท่านเอ็มจะกล้าใช้เหรอครับ ระวังอำนาจมืดจาก 1 ใน 4 สิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำบอร์ด น่ะครับ...อิอิ Wink

Nikon_Blood

ตั้งหัวข้อ by Nikon_Blood on Fri Dec 18, 2009 9:41 am

pangfoon พิมพ์ว่า:
    deepevil พิมพ์ว่า:ไม่มีสำหรับผู้ชายมั่งเหรอครับ อิอิอิ emo17

อะๆ จัดให้

วิธีการแย่งแฟนคนอื่น
    เคล็ดลับการจีบสาวมีแฟนแล้ว .........

1. อย่ายอมรับว่าเรากำลังจีบเขาอยู่ - ถึงแม้ว่าเขาจะถามมาตรงๆ หรือถามวกวนอย่างไรก็ตาม
    บอกแค่ว่าไม่คิดอะไร แค่เป็นเพื่อนคนหนึ่ง คบแล้วสบายใจดี ผิดด้วยหรือ ทำให้เขารู้สึกผิดที่ถามมา
    (ถ้าตอบไปว่าใช่ ก็แหวกหญ้าให้งูตื่นสิครับ เธอก็ไม่กล้าพูดคุยด้วยพอดี ผู้หญิงก็รู้สึกผิดต่อแฟนเป็นนะ)

2. พยายามทำดีด้วยให้มากที่สุด พูดจากให้กำลังใจ ทำตัวให้เป็นผู้ใหญ่ (สำคัญนะ)
    ห้ามหึงหวง - ทำดีไปเถอะตอนนี้ ทำไปมากๆ เหมือนการหาเสียง
    พอเค้าเปลี่ยนใจจากคนที่เค้าคบแล้ว เราก็ค่อยเปลี่ยนพฤติกรรมบ้างก็ได้ ไม่ผิดนิ -

โดยปกติ 80% ขึ้นไป แฟนเก่าเขาจะมีอายุพอๆกัน (เพราะคบกันตอนเรียน)
    ดังนั้น จำเป็นอย่างยิ่งที่คุณจะต้องทำตัวเป็นผู้ใหญ่ มีความรับผิดชอบ
    ใจเย็น และทำทุกอย่างให้เธอได้ ไปรับไปส่ง โทรไปหา อย่าขัดใจเธอนัก แต่ก็มีแซวๆบ้างได้
    ให้เธอรู้สึกเป็นกันเอง และชื่นชมในตัวคุณ

3. อย่าพูดถึงแฟนเขานัก แม้ว่าเธอจะพยายามชักจูงเข้าไปหาเรื่องแฟนเธออย่างไร
    ก็พยายามทำเหมือนไม่ได้ยิน หรืออาจจะพูดว่า อือ อือ แต่ไม่ใส่ใจ ทำเหมือนว่ามันไม่มีตัวตนอยู่ในโลก
    หรือนานๆทีจะเล่นมุขชมไปบ้างว่า ดูรักกันดีจังนะ ดูเธอรักเขาจัง เขาคงเหมือนกันใช่หรือป่าว
    ให้สาวเจ้าเริ่มลังเล แต่อย่าทำให้เหมือนดูประชดนะครับ ตอนนี้เธอยังภูมิใจ และยังรักแฟนเก่าเธออยู่

4. ให้กำลังใจ และปลอบใจเมื่อเค้าทะเลาะกับแฟน - อย่าเพิ่งไปยุเขาให้เลิกกับแฟนอย่างโจ่งแจ้งนะครับ
    คอยปลอบเขา บอกเขาว่าถ้าไม่สบายใจก็พูดคุยกันได้ ถ้าเขาบอกว่าไม่ค่อยสบาย
    ไม่ค่อยอยากคุย ก็อย่าคะยั้นคะยอ รอไปก่อน แล้วค่อยโทรไปใหม่ ชวนออกไปหาอะไรทำให้เขาสบายใจขึ้นวันหลัง
    - พอวันหลังเขาไปคุยกับแฟน แฟนเขาก็จะหึงอีกที่มาคุยกับเรา แล้วก็จะทะเลาะกันอีก
    - ก็กลับมาในรูปแบบเดิมครับ ปลอบต่อ สร้างฐานคะแนนเสียงไปเรื่อยๆ

5. รอเวลา - สำคัญมากครับ อย่าทำอะไรบู่มบ่าม รอให้เขาจะเลาะกันให้พอ
    เริ่มให้สาวเจ้ารู้สึกว่า แฟนในปัจจุบันรักเธอจริงหรือป่าว ทำไมทำให้เธอไม่สบายใจยันเลย
    ( แล้วเธอละ ทำอย่างนี้ แฟนคงสบายใจด้วยหล่ะนะ ก็มันหึงนี่หว่า)

6. ทำความดีต่อไปเรื่อยๆครับ ทำให้สาวเจ้าสบายใจที่สุดที่อยู่กับคุณ ถ้าโอกาสดีๆ ก็แกล้งคุยไป
    ถามว่าความรักเป็นอย่างไรบ้าง เค้ารักเธอจริงหรือป่าวนะ เห็นหมู่นี้ไม่ค่อยสบายใจนี่
    ทำไมเขาทำให้เธอเป็นอย่างนี้ล่ะ ก็รักจริงไม่ใช่หรือ
    - ที่สำคัญ ทำให้แนบเนียนนะครับ วางมาดดีๆ ทำให้คุณดูเป็นผู้ใหญ่มากกว่าเธอประมาณ 10 ปี
    ให้เธอรู้สึกเหมือนกับว่าปรึกษาผู้ใหญ่ที่เธอไว้ใจอยู่

7. เมื่อโอกาสมาถึง สาวเจ้าจะส่ง signal ประมาณว่าขอเป็นเพื่อนกับแฟนเธอ สาวเจ้าจะบอกแฟนเธอว่า
    ยังรักอยู่ รอกลับมาทำดีด้วย แล้วกลับไปเป็นเหมือนเดิม หรือว่า เธอรักเราจริงหรือป่าว
    ทำไมต้องทำตัวเป็นเจ้าของเราด้วยล่ะ ทำไมต้องทำให้เราไม่สบายใจด้วย

8. ครับ... ผู้ชายพอได้ฟังก็จะอึ้ง ยิ่งคบกันมานานเท่าไหร่ ก็จะอึ้งนานเท่านั้น แฟนจะเริ่มรู้สึกว่า
    สาวเจ้าเริ่มทำตัวออกห่าง แล้วก็จะหึงหนักและทะเลาะกันครับ แล้วเรื่องก็จะบานปลายมากขึ้น คุณพ่อ
    คุณแม่เธอเห็นเธอร้องไห้หรือครับ แฟนในปัจจุบันก็จะเป็นคนเลวในทันที ไม่ต้องมีการแก้ตัว
    และก็จะช่วยกีดกันมันออกไปจากชีวิตเธอให้คุณโดยอัตโนมัต

9. เมื่อปัจจัยอื่นๆมันมากขึ้นเป็นเงาตามตัว ปัญหามาก แฟนเขาก็ต้องมีท้อบ้างครับ เริ่มรู้สึกว่าเราไม่ดีพอหรือป่าว
    ไม่รักเธอจริงหรือป่าว (ใช้ได้ดีมากสำหรับแฟนเก่าที่รักเธอย่างจริงใจ หรือคบกันมานานมาก)
    เริ่มรู้สึกว่า ควรจะให้เธอลองทำตามความต้องการ (ที่โดนยุแหย่จากคุณ) ซักหน่อยดีไหม
    สุดท้ายเขาก็ต้องยอมรับกับการคบเธอเป็นเพื่อน

ส่วนเรื่องที่เขาจะแย่งเธอคืนมาจากคุณหรือครับ ก็เขาเหนื่อยกับสิ่งที่ทำให้เธอแล้ว
    และ เกิดความท้อใจเพราะคิดว่าสิ่งที่เค้าทำ ที่มันดีที่สุดแล้ว มันยังไม่มีค่าพอที่จะเหนี่ยวรั้งตัวเธอเอาไว้ได้ กว่าเค้าจะเรียกกำลังใจคืนมาได้ ป่านนั้นคุณก็เข้าไปนั่งในตำแหน่งของเขาในใจเธอเรียบร้อยแล้วหล่ะ

10. คราวนี้ตาคุณแล้ว ค่อยๆเข้าไปให้ความสบายใจเรื่อยๆเหมือนปกติ ในใจคุณตอนนี้
    ก็จะได้กระหยิ่มยิ้มย่องกับความสำเร็จของคุณ รอเวลาอีกนิด ก็จะได้เธอมาครอบครองสมใจ
    โดยไม่มีแฟนเก่าของเธอเป็นก้างขวางคออีกต่อไป

ขอแสดงความยินดีครับกับความสำเร็จของคุณครับ... สาธุ...

เครดิต http://raulgot1234.spaces.live.com/blog/cns!47ABD97C524AF770!290.entry?sa=184060448

เคยใช้อยู่ประมาณ 7 ข้อเอง
    Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

ToNg-11

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 on Fri Dec 18, 2009 10:19 am

ขอบคุณนะครับ บทความดี ดี แบบนี้ จะนำไปเป็นหลักปฏิบัติ ต่อไป อิอิอิ (อยากจะลองดูกะเค้าสักครั้ง)

เวลาขณะนี้ Tue Dec 06, 2016 9:47 am