สอบถามเรื่องเลนซ์รุ่นเก่ากับกล้องรุ่นปัจจุบัน

Share
    tubtub
    Rank : Member

สอบถามเรื่องเลนซ์รุ่นเก่ากับกล้องรุ่นปัจจุบัน

ตั้งหัวข้อ by tubtub on Wed Dec 16, 2009 4:11 pm

รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ พอดีผมน้องใหม่ครับ พึ่งหัดเล่น

ผมมีกล้อง D60 อยู่ 1 ตัว แต่พี่ชายเค้ามี Nikon FM2 แต่พังไปแล้ว
    แต่เลนส์ยังใช้การได้ แต่ผมไม่รู้ว่ามันจะใส่กับ D60 ของผมได้รึป่าวอ่ะครับ

เลนส์เป็นของซิกม่า เป็นกล้องฟิมล์ แล้วจะใส่กับกล้องดิจิตอลได้รึป่าวอ่ะครับ

ผมยังไม่ได้ตัวเลนส์มาครับ ตอนนี้รออยู่อ่ะครับ เลยมาสอบถามพี่พี่ก่อน เพื่อความแน่ใจ

อันนี้ตัวอย่างกล้อง FM2
    signally
    Rank: Photographer
    Rank: Photographer

Re: สอบถามเรื่องเลนซ์รุ่นเก่ากับกล้องรุ่นปัจจุบัน

ตั้งหัวข้อ by signally on Wed Dec 16, 2009 4:34 pm

เม้า F ใช้ได้ครับ แต่ถ้ารุ่นเก่าๆ ต้องวัดแสงด้วยใจ
    nine_ob
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : SWU.

Re: สอบถามเรื่องเลนซ์รุ่นเก่ากับกล้องรุ่นปัจจุบัน

ตั้งหัวข้อ by nine_ob on Wed Dec 16, 2009 10:12 pm

แฮะๆ วัดแสงด้วย ใจ

แต่ดิจิตอลถ่ายได้ ก็ลบได้ อิอิอิสบายๆ

http://omeletkung.multiply.com

copyright By Nine_Ob
    tubtub

ตั้งหัวข้อ by tubtub on Thu Dec 17, 2009 8:13 am

ขอบคุณครับ ต้องเอามาลองดูสะหน่อยแล้ว Very Happy

เวลาขณะนี้ Sat Oct 21, 2017 10:01 am