มนุษย์เงินเดือนกับชาวนา

Share

lenuktle
    Rank : VIP+

From : ฅนบางกะปิ

มนุษย์เงินเดือนกับชาวนา

ตั้งหัวข้อ by lenuktle on Thu Jan 28, 2010 2:42 pm

จาก FW. Mail

nine_ob
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : SWU.

Re: มนุษย์เงินเดือนกับชาวนา

ตั้งหัวข้อ by nine_ob on Thu Jan 28, 2010 2:51 pm

เฮอๆๆๆ ....

มันโกหก ... อิอิอิ

ย่านพระราม 2 ไม่มี คอนโดหรู ก๊าบบบบ

อ๊อบ ว่า ต่างคน มัน ต่างกัน อะ .... คนก้มีเป้าหมายชีวิตต่างกัน มีการดำเนินชีวิตต่างกัน

ทำหน้าที่ ของตัวเองให้ดี ที่ สุดก็พอคับ

http://omeletkung.multiply.com

copyright By Nine_Ob

crsriputtha
    Rank : Nikonian
    Rank : Nikonian

From : The Heart

ตั้งหัวข้อ by crsriputtha on Thu Jan 28, 2010 4:45 pm

ตอนเด็ก ก็เป็นคล้ายๆนายเด่นผมก็รู้สึกว่า การอยู่ไร่นำนามันเหนื่อย โตไปอยากทำงานดีๆในเมือง
    พ่อแม่ผมก็คงคิดอย่างงั้นเลยส่งผมเรียนมหาลัยในกรุงเทพ
    ตอนนี้ผมจบมาทำงานได้ซักพักละ
    รู้สึกว่าตัวเองเหมือน สุธี
    แล้วก็รู้สึกว่า งานดีๆอยู่ในตัวเมืองจริง แต่ความสุขอยู่ที่บ้านนอกบ้านผมมากกว่า
    ทุกวันที่ทำงานในเมื่องหลวงก็ต้องไปแก่งแย่งกัน ใช้ชีวิตซ้ำซาก วันๆไม่เจอใครที่จะคุยได้
    วันดีคืนดีไม่ได้พูดภาษาไทยทั้งวัน

ขอบคุณสำหรับบทความดีๆนะครับ

Soulphobia

From : ลาดมะพร้าว 112

ตั้งหัวข้อ by Soulphobia on Sat Jan 30, 2010 5:59 pm

ตอนนี้คงต้องรีบเรียนให้จบก่อนละครับ...เรื่องแบบนี้
    " นานาจิตตัง " ล่ะครับ แต่ผมถ้าเลือกได้อยากกลับไปทำงานที่บ้าน
    เิงินเดือนขอแค่พออยู่พอกินก็พอครับ(นี่แหละน้อเกิดเป็นเด็กบ้านนอก
    มาอยู่ กทม.ไม่กี่ปีบอกตามตรงครับ ไม่ไหวครับเหนื่อยใจเบื่อหน่ายไม่
    ค่อยอยากออกไปไหนเลย ไปเจอคนเยอะๆแล้วอึดอัดครับ... Sad คิดถึง
    บ้านนอก อยากกลับไปทำงานที่บ้าน ทำสวนหลังบ้านอยู่กับครอบครัว
    อลเวงที่บ้าน Smile โอ้ย...คิดถึงบ้านครับ... Sad Crying or Very sad อยากกลับไปอยู่บ้าน
    แล้วอ่า...

เวลาขณะนี้ Sun Dec 04, 2016 4:52 am