MINIreview: ชาวมินิพาป่วนศูนย์นิคอน (ไทยแลนด์)

Share

pangfoon
    Rank : Moderator

From : Bangkok

MINIreview: ชาวมินิพาป่วนศูนย์นิคอน (ไทยแลนด์)

ตั้งหัวข้อ by pangfoon on Thu Feb 18, 2010 4:09 pm

สวัสดีก๊าบบบ ท่านผู้ชมทุกท่าน อะแฮ่มๆ โหลๆๆ หนึ่ง สอง สาม เทสสส

วันนี้แป้งจะพาชาวมินิไปตะลุย (เว่อร์!! จิงๆ) เอ่อ... ไปชมศูนย์นิคส์ไทย ว่ามีไรบ้าง

การไปครั้งนี้ เราไปเพื่อพิสูจน์คำพูดที่ว่า "คบไม่ได้" "ทำงานไม่ดี" "ไม่ต้อนรับลูกค้า"
    อยากรู้จิงจิ๊งงงงงงงง เป็นอย่างที่เขาว่ากันมั้ย

ศูนย์นิคนั้นตั้งอยู่ไม่ไกลจากสถานีรถไฟฟ้า
    1) **recommend BTS ช่องนนทรี เดินลงทางออก 3 ผ่านหน้าร้าน Dcom ถึงสี่แยก แล้วเลี้ยวซ้าย จะเห็นแชงกาลีร่าอยู่ฝั่งตรงกันข้าม ให้ข้ามถนนไป ศูนย์นิคจะอยู่ถัดไปไม่กี่ห้องแถว
    2) BTS ศาลาแดง เหมือนจะใกล้ แต่พอเดินแล้วรู้สึกว่าไกล เพราะซอยเยอะ คนเยอะต้องเดินหลบไปมา ออกจากสถานีรถไฟฟ้า (โดยหันหน้าไปทางสถานีต่อไป-ช่องนนทรี) ลงทางขวา จำเบอร์ทางออกไม่ได้อ่ะ ให้เดินตรงมาเรื่อยๆ ข้ามถนน ข้ามคลอง (มีกังหันอยู่ในคลองอันเบ่อเร่อ) ข้ามถนน ผ่านแชงกาลีร่า ก็เดินไปอีกนิด ศูนย์อยู่ถัดไปไม่กี่ห้อง

เราเลยบุกไปจริงๆเพื่อไปทำภารกิจอันยิ่งใหญ่คือ ล้าง CCD ))))) (เล่าซะ อลังการ 55)

เก็บหลักฐานว่าไปพิสูจน์มาแล้วจริงๆ ไม่ได้ใช้แสตนอิน หรือตัวแสดงแทน อ้อ!! ไม่ได้เป็นหน้าม้าด้วย 55

เบื้องหน้าที่ปรากฏ

หันซ้ายย

หันขวา (ในเคาท์เตอร์นั่นแหละ เหยื่อของเรา โฮ๊ะๆๆๆ เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังว่าผลเป็นอย่างไร)
    โอ๊ะ!! ช้าก่อน ตรงนั้นมีเด็กมือบอลไปเล่นของเขา ดูดิ๊ เล่นไรอ่ะ เล่นบ้างดิ

หน้าบานมาก ภูมิใจได้ถ่ายรูปคู่กับดาราD3 พร้อมเลนส์โทรโข่ง ระยะเท่าไหร่นะ พอดีแป้งมองไม่เห็น ต้องกระโดดดูเอา 55+

พี่D3ค้า นู๋ขอรูปเดี่ยวพี่พร้อมลายเซ็น โหน่ยยยยนะค้าาาา แช๊ะ!!

พี่ค้าา ข้างบนอะไรอะค้าาา "ออ เป็นโชว์กล้องเก่าอะคะ"
    หนูขอไปวิ่งเล่นข้างบนหน่อยนะค้าาาาา
    เจ้าหน้าที่ "ตามสบายเรยค่ะ"

แก้ไขล่าสุดโดย pangfoon เมื่อ Thu Feb 18, 2010 4:14 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

www.minikonian.com
    จุดเริ่มต้นของมือใหม่ DSLR และครอบครัวอบอุ่นของnikonตัวเล็ก nikon D40, nikon D40x, nikon D50, nikon D60, nikon D80, nikon D90, nikon D3000, nikon D5000

pangfoon

Re: MINIreview: ชาวมินิพาป่วนศูนย์นิคอน (ไทยแลนด์)

ตั้งหัวข้อ by pangfoon on Thu Feb 18, 2010 4:10 pm

เมื่อขึ้นไปชั้น 2ว้าวววววววววววววว

เบื้องหน้า

เมื่อเดินไปข้างหน้าแล้วหันกลับมาดู

เดินเข้าไปดูหน่อยดีกว่า

Nikon นะจ๊ะ

แล้วในตู้มีอะไร

แล้วนอกตู้หละ

งืมม มีของไม่เคยเห็นเยอะเลยอ่ะ โอว ตื่นตาตื่นใจ

กลับมาว่ากันต่อ เรื่องส่งของเข้าศูนย์ พนักงานหญิงก็รับของไม่มีอิดออดอะไร ส่วนพี่ผู้ชายก็นำเสนอการสังคยนาชุดใหญ่ให้โดยเพิ่ม remap ไปด้วย เช็คนุ่นนี่ บลาๆๆๆๆ ถอดอุปกรณ์เสริมนั่นนี่ออก เป็นอย่างดี ไม่มีปัญหาอะไร

นอกจากนั้นเรายังไปคุยเล่น ขอดูนุ่นนี่ อาทิ tamron 70-200 tamron 10-24 และ soft case บลาๆๆ

โดยไม่ได้ซื้ออะไร แต่!!!! เราได้ของติดมือกลับมาด้วย อิอิ
    แทม แท่ม แทม แท๊ม แท่ม

จากการพิสูจน์ครั้งนี้ แป้งให้คะแนน 9/10 (ขอเก็บไว้หนึ่งคะแนน เต็มเดี๋ยวเว่อร์เกิน)
    หลายคนว่า แป้งทำบุญด้วยอะไร ถึงโชคดีไม่เจอเหตุการณ์ที่ว่าๆกันมา
    บางคนก็ว่า เป็นเพราะเหตุการณ์ฟ้องร้องครั้งนั้นรึปล่าว ที่ทำให้พนักงงานต้อนรับเป็นอย่างดี
    บางคนก็ว่า จะดีไปได้นานเท่าไหร่กัน

อันนี้ก็ไม่ทราบได้ แต่ที่พูดได้คือ “เวลาเท่านั้นจะเป็นเครื่องพิสูจน์”
    ขอให้ศูนย์นิคส์ไทย น่ารักอย่างงี้ไปนานๆนะค้า

จุดเริ่มต้นของมือใหม่ DSLR และครอบครัวอบอุ่นของnikonตัวเล็ก nikon D40, nikon D40x, nikon D50, nikon D60, nikon D80, nikon D90, nikon D3000, nikon D5000

pratcrazy
    Rank : VIP

From : ปทุมธานี

Re: MINIreview: ชาวมินิพาป่วนศูนย์นิคอน (ไทยแลนด์)

ตั้งหัวข้อ by pratcrazy on Thu Feb 18, 2010 4:33 pm

ง่าาาาาาาาาาาาาาาาาา

อยากไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่ถ้าไปเองกลัวเค้าไม่ให้เข้า

พาผมไปหน่อยน๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

PaRaNoiD
    Rank : Member
    Rank : Member

ตั้งหัวข้อ by PaRaNoiD on Thu Feb 18, 2010 4:35 pm

แนะนำให้ซื้อหวยครับ ดวงดีจัด อิอิ :emo40:

Soulphobia
    Rank : VIP+

From : ลาดมะพร้าว 112

ตั้งหัวข้อ by Soulphobia on Thu Feb 18, 2010 4:44 pm

อิอิ สงสัยเพราะพี่นิวแกตัดผมใหม่อ่ะป่าว Rolling Eyes เอิ้กๆ ล้อเล่งคร้าบ
    อืม...งั้นก็ดีแล้วล่ะครับ อย่างว่าครับ เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ การรักษามาตรฐานของงานบริการให้ดีอยู่ตลอดนั้น
    เป็นเรื่องที่ไม่ง่าย แต่ก็ไม่ยาก ไม่ได้คาดหวังว่าต้องดีกว่าเดิม...มาก Smile แค่รักษาความดีให้คงอยู่ตลอดไปก็พอ...

Ps. ถ้าพี่ๆ เค้ายังบริการดีแบบนี้อยู่อ่านะ... Smile
    แต่ผมเจอพี่ผู้หญิงคนริมสุด พี่คนนี้เยี่ยมครับ ไปศูนย์นิคทีไรภาวนาขอให้แกว่าง จะรีบเข้าไปหาเลย...

แก้ไขล่าสุดโดย Soulphobia เมื่อ Thu Feb 18, 2010 4:50 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

pratcrazy

From : ปทุมธานี

ตั้งหัวข้อ by pratcrazy on Thu Feb 18, 2010 4:47 pm

นิคอนไม่ได้แจกสแตมป์เซเว่นหรอคับ เอ้า

ผมเข้าใจผิดมาตลอด

มิน่า

Soulphobia

ตั้งหัวข้อ by Soulphobia on Thu Feb 18, 2010 4:52 pm

อีกอย่าง เค้าอยากได้สติกเกอร์บ้าง อ่า... Crying or Very sad

nine_ob

From : SWU.

ตั้งหัวข้อ by nine_ob on Thu Feb 18, 2010 5:22 pm

้งืมๆๆ เด้ว ไปสอย มาซักตัว สอง ตัวดี กว่า เฮอๆๆ

http://omeletkung.multiply.com

copyright By Nine_Ob

pangfoon

ตั้งหัวข้อ by pangfoon on Thu Feb 18, 2010 6:27 pm

pratcrazy พิมพ์ว่า:นิคอนไม่ได้แจกสแตมป์เซเว่นหรอคับ เอ้า

มิน่า

อืมม พี่ก็ไม่เห็นแสตมป์หมีพูห์ หรือ โดราเอมอนเรยนะ emo22

ตอนรับของ เค้าก็ไม่ได้บอกว่า รับขนมจับ ซาลาเปาทานเพิ่มมั้ยคะ ด้วยนะน้องปราชญ์ อิอิ Rolling Eyes

pixyl

From : ⓈⒽⒶⓇⒺ ⒽⓄⓊⓈⒺ

ตั้งหัวข้อ by pixyl on Thu Feb 18, 2010 8:43 pm

ดูมีความสุขกันจังเลยนะ Rolling Eyes
    ถ้าเป็นสมัยก่อนเค้าคงอิจฉา ร้องกรี๊ดๆๆๆ ต้องไปบ้างแน่ๆ

ขอโทษที่ปันใจไปจากนิค emo4

Mini DSLR Nikon Club <Minikonian.com>My Gallery

pencildandy
    Rank : Master

ตั้งหัวข้อ by pencildandy on Thu Feb 18, 2010 9:21 pm

ของแบบนี้ไม่เจอกับตัวเองไม่รู้ครับ
    ที่ได้ยินมาผมก็ฟังหูไว้หูแล้วแต่ดุลพินิจของแต่ล่ะคนครับ

ขอบคุณป้าคอลล่า กับ หนุ่มหน้ามนที่พาทัวร์ชมศูนย์นิคส์ไทยแลนด์ครับ Smile

crsriputtha
    Rank : Nikonian

From : The Heart

ตั้งหัวข้อ by crsriputtha on Thu Feb 18, 2010 10:00 pm

ล้าง CCD ใช้เวลาเท่าไรอะครับ
    ตอนเที่ยงปิดมั้ยอะครับ??
    ว่าจะไปบ้าง Wink

NikMonster
    Rank : VIP++

From : BigTigerDonations & All Around The World

ตั้งหัวข้อ by NikMonster on Fri Feb 19, 2010 12:31 am

Soulphobia พิมพ์ว่า:อิอิ สงสัยเพราะพี่นิวแกตัดผมใหม่อ่ะป่าว Rolling Eyes เอิ้กๆ ล้อเล่งคร้าบ
    อืม...งั้นก็ดีแล้วล่ะครับ อย่างว่าครับ เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ การรักษามาตรฐานของงานบริการให้ดีอยู่ตลอดนั้น
    เป็นเรื่องที่ไม่ง่าย แต่ก็ไม่ยาก ไม่ได้คาดหวังว่าต้องดีกว่าเดิม...มาก Smile แค่รักษาความดีให้คงอยู่ตลอดไปก็พอ...

Ps. ถ้าพี่ๆ เค้ายังบริการดีแบบนี้อยู่อ่านะ... Smile
    แต่ผมเจอพี่ผู้หญิงคนริมสุด พี่คนนี้เยี่ยมครับ ไปศูนย์นิคทีไรภาวนาขอให้แกว่าง จะรีบเข้าไปหาเลย...

- เรื่องตัดผมใหม่เนี้ยคงไม่เกี่ยวมั้งครับ ที่ต้องตัดผมอ่ะจิงๆมันมีเหตุจากอำนาจมืดอ่ะครับ (สั่งเช้า สั่งเย็น ตัดผมๆๆอยู่ทุกวัน เฮ้อออออ ดุจิง)
    - เรื่องบริการ ผมว่าดีน่ะครับหลังจากได้มีโอกาสไปเยือนศูนย์ฯเป็นครั้งที่ 2 ยังคงมีการแนะนำ พูดคุย แถมให้เดินเล่นทั่วร้าน ลองนู้นลองนี้ได้หมด แถมไม่พอยังมีมานำเสนอให้ลองอีกครับ

NikMonster

From : BigTigerDonations & All Around The World

ตั้งหัวข้อ by NikMonster on Fri Feb 19, 2010 12:33 am

Soulphobia พิมพ์ว่า:อีกอย่าง เค้าอยากได้สติกเกอร์บ้าง อ่า... Crying or Very sad

เดี๋ยวจะมีการนำมาแจกให้สมาชิกครับ แต่อาจจะมีเงื่อนไขนิดๆหน่อยๆครับ อดใจรอแป๊บนึงน่ะครับ Wink

NikMonster

ตั้งหัวข้อ by NikMonster on Fri Feb 19, 2010 12:35 am

pangfoon พิมพ์ว่า:
    pratcrazy พิมพ์ว่า:นิคอนไม่ได้แจกสแตมป์เซเว่นหรอคับ เอ้า

มิน่า

อืมม พี่ก็ไม่เห็นแสตมป์หมีพูห์ หรือ โดราเอมอนเรยนะ emo22

ตอนรับของ เค้าก็ไม่ได้บอกว่า รับขนมจับ ซาลาเปาทานเพิ่มมั้ยคะ ด้วยนะน้องปราชญ์ อิอิ Rolling Eyes

ฝากป้าแป้งจัดการแทนด้วยน่ะครับ กินเด็กวันละนิดจิตแจ่มใส...อิอิ Very Happy

NikMonster

ตั้งหัวข้อ by NikMonster on Fri Feb 19, 2010 12:37 am

pixyl พิมพ์ว่า:ดูมีความสุขกันจังเลยนะ Rolling Eyes
    ถ้าเป็นสมัยก่อนเค้าคงอิจฉา ร้องกรี๊ดๆๆๆ ต้องไปบ้างแน่ๆ

ขอโทษที่ปันใจไปจากนิค emo4

อ้าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มีแอบปันใจด้วยยยยยยย ทำไมท่านประธานมดที่เคารพ ทำแบบนี้ได้อ่ะเนี้ยแล้วประเทศของเราจะอยู่ได้ยังไงเนี้ย เราต้องสูญเสียดินแดน สูญเสียเอกราชอีกหรือนี้ๆๆๆ ม่ายยยยยยยยยยยยย Crying or Very sad

NikMonster

ตั้งหัวข้อ by NikMonster on Fri Feb 19, 2010 12:39 am

pencildandy พิมพ์ว่า:ของแบบนี้ไม่เจอกับตัวเองไม่รู้ครับ
    ที่ได้ยินมาผมก็ฟังหูไว้หูแล้วแต่ดุลพินิจของแต่ล่ะคนครับ

ขอบคุณป้าคอลล่า กับ หนุ่มหน้ามนที่พาทัวร์ชมศูนย์นิคส์ไทยแลนด์ครับ Smile

ขอบคุณเช่นกันที่คอยติดตามข่าวครับพี่ ว่างๆก็ไปเดินเล่นที่ศูนย์นิคฯดูครับหนุกดีครับ Very Happy

NikMonster

ตั้งหัวข้อ by NikMonster on Fri Feb 19, 2010 12:50 am

crsriputtha พิมพ์ว่า:ล้าง CCD ใช้เวลาเท่าไรอะครับ

ใช้เวลาทำจิงๆ ไม่เกิน 1-2 ชม.ครับ (แล้วแต่ว่าคิวยาวมั้ยครับ) แต่ของผมต้องฝากไว้ 1 วันครับเพราะเช็คหลายอย่างครับ (ไหนๆก็มีปกศ.แล้วใช้ให้คุ้มครับ)รายการดังนี้
    - ล้างฝุ่นช่องมอง
    - ล้าง CCD(รายการนี้ถ้ามาทำแบบไม่มีประกัน ครั้งละ 500 บ.ครับ)
    - เช็ค Hot-Dead
    - Remap (รายการนี้ถ้ามาทำแบบไม่มีประกัน ครั้งละ 2000 บ.ครับ)
    - เช็คระบบการทำงานทั้งหมดครับ (ตรวจเช็คและรีเซ็ทระบบใหม่เหมือนได้ถอยกล้องออกจากศูนย์ใหม่ๆกิ๊กๆเลยครับ)
    - เช็คสภาพบอดี้ พร้อมทำการปรับแต่ง ติดการยางกริปหนังให้เรียบร้อยครับ ถ้ามีอาการบวมก็เปลี่ยนให้ฟรีครับ (กรณี ปกศ.ยังมีเหลือ)
    - เช็คจำนวนชัดเตอร์และม่านชัตเตอร์ (กล้องผมกดไปแล้ว ณ ตอนนี้ 20053)
    รายการทั้งหมดทั้งมวลก็ตามนี้อ่ะครับ สำหรับการส่ง D60คู่ชีพ ไปนอนเข้าค่ายที่ศูนย์นิคฯ มา 1 คืนครับ
    นอกจากนั้นก็ได้ลองของสารพัดอย่าง ทั้งขอลองเองกะพี่ๆแนะนำให้ลอง ไม่มีบ่นสักคำแถมแนะนำนู้นนี้นั้นเยอะแยะไปหมด ขอบคุณพี่ๆศูนย์นิคฯไทยทุกคนครับ ใจดีมากๆ
    รายการที่ได้ทดลองน่ะครับ
    Tamron Lens 10-24,17-50VC,70-200
    Nikon Body D300s,D700,D3x
    Nikon Lens Fisheye 10.5,17-55,10-24,12-24,70-200VR,80-200VR,Fix 600mm.,85f1.8,105macro

พอได้ลองแล้วเล่นเอาผมเกือบใจอ่อน หวิดได้เสียตังค์เลยครับ ดีว่ามีอำนาจมืดส่งสายตรงมาเตือนสติไว้ก่อน 555+++ emo4

BanDitDotCom

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom on Fri Feb 19, 2010 9:20 pm

ก็เคยได้ยินมานานครับเรื่องศูนย์บริการNikไม่ดี

แต่พอไปจริงๆ ก็ดีออกน้ะ ไม่เห็นเป็นอย่างที่เขาลือกัน

ส่วนหนึ่งก็คงต่างกรรมต่างวาระรึเปล่าหว่า ^^

ความต่างของศูนย์ Nik กับ Can ส่วนตัวผมว่า

ของหนอนเขาเป็นรูปแบบบริษัท ที่เป็นระบบระเบียบมากกว่า

ส่วนของนิคจะออกแนวบ้านๆ อ่าครับ ^^

Yanist

From : Bangkog

ตั้งหัวข้อ by Yanist on Mon Feb 22, 2010 8:41 pm

มีอีกทางเลือกมาให้สำหรับคนทำงานจร้า

มีศูนย์บริการของ Nikon เองอยู่ตรงสีลม ซอย 10 ตรงข้ามธนาคารทหารไทย ก่อนถึงแยกสีลมคะ
    ที่นี่เปิด จันทร์ - ศุกร์ เปิดกี่โมงจำไม่ได้หงะ ขออภัย รู้แต่ปิด 18.30 น.
    และเปิดวันเสาร์ด้วยนะค่ะ
    งานที่นี่อาจจะช้ากว่าที่ ออฟฟิต ตรงสีลม ซอย 12 ประมาณ 1 วันค่ะ

Idea

จุดเริ่มต้นของมือใหม่ DSLR และครอบครัวอันอบอุ่นของ Nikon ตัวเล็ก Nikon D40, Nikon D40x, Nikon D50, Nikon D60, Nikon D80, Nikon D90, Nikon D5000

Soulphobia

ตั้งหัวข้อ by Soulphobia on Mon Feb 22, 2010 9:12 pm

NikMonster พิมพ์ว่า:- เรื่องตัดผมใหม่เนี้ยคงไม่เกี่ยวมั้งครับ ที่ต้องตัดผมอ่ะจิงๆมันมีเหตุจากอำนาจมืดอ่ะครับ (สั่งเช้า สั่งเย็น ตัดผมๆๆอยู่ทุกวัน เฮ้อออออ ดุจิง)
    :emo32: :emo32: :emo32:

crsriputtha

From : The Heart

ตั้งหัวข้อ by crsriputtha on Mon Feb 22, 2010 10:03 pm

NikMonster พิมพ์ว่า:
    crsriputtha พิมพ์ว่า:ล้าง CCD ใช้เวลาเท่าไรอะครับ

ใช้เวลาทำจิงๆ ไม่เกิน 1-2 ชม.ครับ (แล้วแต่ว่าคิวยาวมั้ยครับ) แต่ของผมต้องฝากไว้ 1 วันครับเพราะเช็คหลายอย่างครับ (ไหนๆก็มีปกศ.แล้วใช้ให้คุ้มครับ)รายการดังนี้
    - ล้างฝุ่นช่องมอง
    - ล้าง CCD(รายการนี้ถ้ามาทำแบบไม่มีประกัน ครั้งละ 500 บ.ครับ)
    - เช็ค Hot-Dead
    - Remap (รายการนี้ถ้ามาทำแบบไม่มีประกัน ครั้งละ 2000 บ.ครับ)
    - เช็คระบบการทำงานทั้งหมดครับ (ตรวจเช็คและรีเซ็ทระบบใหม่เหมือนได้ถอยกล้องออกจากศูนย์ใหม่ๆกิ๊กๆเลยครับ)
    - เช็คสภาพบอดี้ พร้อมทำการปรับแต่ง ติดการยางกริปหนังให้เรียบร้อยครับ ถ้ามีอาการบวมก็เปลี่ยนให้ฟรีครับ (กรณี ปกศ.ยังมีเหลือ)
    - เช็คจำนวนชัดเตอร์และม่านชัตเตอร์ (กล้องผมกดไปแล้ว ณ ตอนนี้ 20053)
    รายการทั้งหมดทั้งมวลก็ตามนี้อ่ะครับ สำหรับการส่ง D60คู่ชีพ ไปนอนเข้าค่ายที่ศูนย์นิคฯ มา 1 คืนครับ
    นอกจากนั้นก็ได้ลองของสารพัดอย่าง ทั้งขอลองเองกะพี่ๆแนะนำให้ลอง ไม่มีบ่นสักคำแถมแนะนำนู้นนี้นั้นเยอะแยะไปหมด ขอบคุณพี่ๆศูนย์นิคฯไทยทุกคนครับ ใจดีมากๆ
    รายการที่ได้ทดลองน่ะครับ
    Tamron Lens 10-24,17-50VC,70-200
    Nikon Body D300s,D700,D3x
    Nikon Lens Fisheye 10.5,17-55,10-24,12-24,70-200VR,80-200VR,Fix 600mm.,85f1.8,105macro

พอได้ลองแล้วเล่นเอาผมเกือบใจอ่อน หวิดได้เสียตังค์เลยครับ ดีว่ามีอำนาจมืดส่งสายตรงมาเตือนสติไว้ก่อน 555+++ emo4
    ขอบคุณครับ

mada

From : Khonkaen

ตั้งหัวข้อ by mada on Mon Feb 22, 2010 11:38 pm

ถ้าไปกะน้านิว+ป้าแป้งสงสัยผมมีโดนอำนาจมืดครอบงำอาจมีเสียตังค์แน่เลยครับเนี่ย..... Rolling Eyes

http://madaja.multiply.com

NikMonster

ตั้งหัวข้อ by NikMonster on Sun Mar 07, 2010 3:24 pm

mada พิมพ์ว่า:ถ้าไปกะน้านิว+ป้าแป้งสงสัยผมมีโดนอำนาจมืดครอบงำอาจมีเสียตังค์แน่เลยครับเนี่ย..... Rolling Eyes

http://madaja.multiply.com

รับรองไม่รอดแน่ๆๆๆ 555

ToNg-11

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 on Mon Mar 08, 2010 2:42 am

เอ้....อำนาจมืดนี่มันใครกันน้า อยากรู้จัง อุอุอุ โดนอีกไม่หว่ากรูจุ๊ก จุ๊กรู้ ขอบคุณที่พาไปนะครับเพราะไปไม่ถูก อิอิอิ

เวลาขณะนี้ Wed Dec 07, 2016 7:24 pm