>>แค่ผ่านเลยไป <<

Share
    e-more
    Rank : Member

>>แค่ผ่านเลยไป <<

ตั้งหัวข้อ by e-more on Mon Jun 21, 2010 11:27 am

สวัสดีครับ..ห้าหกวันก่อนหน้านี้นั่งทำงานใจจดใจจ่อเร่งทำงานอยากไปงานเทศการผีตาโขน..
    รีบส่งงานแล้วก็แพ็คกระเป๋าเพราะอยากออกไปเที่ยวโลกกว้าง..ปีนี้ไม่ได้ออกไปเที่ยวถ่ายรูปบ่อยๆเหมือนปีก่อนๆ
    และแล้วเวลาผ่านไป6-7ชั่วโมง..แค่หลับตื่นขึ้นมาก็โผล่ที่ด่านซ้าย..เหมือนฝัน..
    ทริปนี้เดินเที่ยวตัวเบา Nikon d60+kit+50mmF1.8 ตามผมไปเที่ยวกันคร้าบ...

เช้าวันแรกก็รีบไปที่วัดโพนชัย วัดที่จัดงานเทศการผีตาโขน...

จ๊ะเอ้..แบ๊
    ตกใจปีนี้เกือบหาผีตาโขนไม่เจอ ตากล้องเยอะมากๆ เจอตากล้องจากค่ายเพื่อนบ้านเข้าไปโห..มากันเป็นคาราวานเลยหน้าสนุกจัง
    แอบทำเบลอใน ps อยากได้วาย..เดฟๆ T T

ปีนี้...ไปกะว่าจะแก้มืออยากถ่ายมุมไม่เคยถ่าย..แต่คิดไม่ออกเลยจิงๆทริปผีตาโขนปีนี้เลยชิวๆ กดสบายๆ ฮ่าๆ
    ปีนี้ฟ้าแจ่มมากๆ..แดดแรงตัวดำเลย T T

ถ่ายผีเสร็จ ก็หันมาเจอ ดิสเพล นี้แหละ เก๋ดี เก็บมาฝาก..

จากแพลนที่วางไว้ ด่านซ้าย-ภูเรือ-เชียงคาน..ต้องเปลี่ยนแผนกระทันหัน เพราะเสียงปลายสายจากลูกค้าโทรแก้งานซะงั้น..T T
    เลยหาสถานที่ใกล้ด่านซ้าย และเป็นที่ที่เราไม่เคยไป..ภูหินร่องกล้า พิษณุโลก.Go GOGo

ใช้เวลาไม่นาน..ถึงอุทยานแห่งชาติภูหินร่องกล้า..เรามีเวลาเดินเที่ยวตามจุดต่างๆใกล้อุทยาน
    ลานหินแตก-ลานหินปุ่ม-ผาชูธง คือเป้าหมายในเย็นวันนี้

น่าผิดหวังนิดหน่อยที่เราไปไม่เจอหมอก ..แต่ก็อากาศดี..จุดชมวิวสวย..เป็นสถานที่ที่ไม่เคยไปแค่นี้ก็สุขแล้ว
    ได้นางแบบส่วนตัว..เจ้าของไอเดียร์ทริปนี้มาเป็นแบบให้

หินปุ่ม..รึใข่ ...ไดโนเสา หว่า..ฮ่าๆ

ที่ภูหินร่องกล้าช่วงนี้เป็นฤดูต้นไม้เปลี่ยนสี..เพราะก่อนหน้านี้ไฟไหม้ป่าแห่งนี้ถึงกับต้องปิดอุทยาน..หลายไร่
    เจ้าหน้าที่บอกว่าหาดูยากเพราะต้นไม้ผลัดใบเปลี่ยนสี...มีอาจารย์ทางด้านถ่ายภาพท่านนึงไปตามเก็บภาพเหมือนกัน
    โชคดีจิงๆเรา..ไปถูกที่ถูกเวลา..คริๆ

e-more

Re: >>แค่ผ่านเลยไป <<

ตั้งหัวข้อ by e-more on Mon Jun 21, 2010 12:00 pm

รอแสงดูทิศทางหน่อย..ไม่ต้องมีฟิวเตอร์ ก็เก็บได้หมด..

ขาวดำหม่นๆชักใบ...ไฟไหม้ป่าแล้วสัตว์ป่าละครับ..T T

ใบไม้เปลี่ยนสี...สีสันธรรมชาติไม่ต้องเติมแต่ง

ผ่านไปอีกวัน...เราเลยวางแผนเช่ารถไปเก็บภาพภูทับเบิก..เพรชบูรณ์ ..ที่ไม่ไกลจากภูหินร่องกล้า มากนัก
    ต้องขอบคุณ"พี่เสือ..เจ้าหน้าที่อุทยาน..ที่ให้เช่ารถและนำเที่ยวถ่ายภาพนะคร้าบ..

อันนี้มันคืออะไรก็ไม่รู้ตั้งอยู่จุดชมวิวภูทับเบิก เด่นเชียว..
    ตื่นเต้นกับวิวที่ได้เห็นมาก สวย...แปลกตาด้วยไร่กะหล่ำปี...

เรามาถึงทับเบิกช้าไปนิดเดียวพระอาทิตขึ้นและ..ทะเลหมอกวันนี้ก็ไม่มีให้เห็น..T T แถมมีเวลาถ่ายแค่ชั่วโมงต้องกลับและ ฮือๆ
    นางแบบประจำทริป..รีบบึ่งออกไปเก็บภาพสูดบรรยากาศ อากาศดีจิงๆ.

พระอาทิตย์ขึ้นสูงมีแสงลอดมาให้เห็นแว๊บๆ..พอให้ตื่นเต้นกับวิวสวยๆ

อากาศดีนึกว่ามาเที่ยวสวิส..ฮ่าๆ

ไร่กะหล่ำบนภูเขา..สวยอะเมทชิ่ง..ชอบๆ

ภูเขาไฟควันปุ๊ยๆเบื้องหน้าดอกกะหล่ำ......ฮ่าๆ..

e-more

ตั้งหัวข้อ by e-more on Mon Jun 21, 2010 12:10 pm

อันนี้โดนเก็บไปบ้างแล้ว..สวยไปอีกแบบ

มีเมฆลอยผ่านจางๆ

ปิดทริปด้วยกระท่อมหลังเล็กบนภูเขาดอกกะหล่ำ..ละกันคร้าบ..
    ทริปนี้แบ็คแพ็คโบกรถกันมันเลยฮ่าๆ
    ขอบคุณรถ โค๊ก คนขับหน้าตาเหมือน เวรูนี ชิ่งได้ใจมากๆ.น้ำใจงาม
    ขอบคุณพื้นที่ minikonian และทีมงานสต๊าฟ แล้วเจอกันนะคร้าบ
    e-more

ตั้งหัวข้อ by e-more on Mon Jun 21, 2010 12:26 pm

โพส ซ้ำ..แฮ่ๆลบๆ

.. emo

แก้ไขล่าสุดโดย e-more เมื่อ Mon Jun 21, 2010 5:16 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    Dim
    Rank : Amateur

From : Gainesville, FL

ตั้งหัวข้อ by Dim on Mon Jun 21, 2010 1:33 pm

ดูรูปทุกใบ ชวนให้นึกถึงคำกล่าวที่ว่า

" เที่ยวเมืองไทย .... ยังมีอะไรให้ดูอีกเยอะ "

.
    .
    .

ขอบคุณครับ ...... สำหรับรูปสวยๆ และการดำเนินเรื่องราว

ขออนุญาตศึกษามุมมองและโลเคชั่นนะครับ

เดี๋ยวกลับไปผมจะไปเที่ยวแบบนี้บ้าง Rolling Eyes
    popeye2527
    Rank : Master

From : บางกะปิ - รัชดาภิเษก

ตั้งหัวข้อ by popeye2527 on Mon Jun 21, 2010 2:29 pm

e-more ชื่อนี้ไม่เคยทำให้ผิดหวัง โครตสวยเลยคับ..
    lenuktle
    Rank : VIP+
    Rank : VIP+

From : ฅนบางกะปิ

ตั้งหัวข้อ by lenuktle on Mon Jun 21, 2010 3:52 pm

สวยมาก งามทุกใบ
    pengg

ตั้งหัวข้อ by pengg on Mon Jun 21, 2010 4:47 pm

สวยทุกใบเลยครับ มุมมองพี่เจ๋งสุดๆครับ
    e-more

ตั้งหัวข้อ by e-more on Mon Jun 21, 2010 5:20 pm

Dim พิมพ์ว่า:ดูรูปทุกใบ ชวนให้นึกถึงคำกล่าวที่ว่า

" เที่ยวเมืองไทย .... ยังมีอะไรให้ดูอีกเยอะ "

.
    .
    .

ขอบคุณครับ ...... สำหรับรูปสวยๆ และการดำเนินเรื่องราว

ขออนุญาตศึกษามุมมองและโลเคชั่นนะครับ

เดี๋ยวกลับไปผมจะไปเที่ยวแบบนี้บ้าง Rolling Eyes

Smile ขอบคุณครับ
    e-more

ตั้งหัวข้อ by e-more on Mon Jun 21, 2010 5:22 pm

popeye2527 พิมพ์ว่า:e-more ชื่อนี้ไม่เคยทำให้ผิดหวัง โครตสวยเลยคับ..

ขอบคุณครับ..กลัวเธอจะผิดหวัง..ฮ่าๆ
    e-more

ตั้งหัวข้อ by e-more on Mon Jun 21, 2010 5:23 pm

lenuktle พิมพ์ว่า:สวยมาก งามทุกใบ

ขอบคุณครับ Smile
    e-more

ตั้งหัวข้อ by e-more on Mon Jun 21, 2010 5:24 pm

pengg พิมพ์ว่า:สวยทุกใบเลยครับ มุมมองพี่เจ๋งสุดๆครับ

Very Happy ขอบคุณนะคร้าบ
    nine_ob
    Rank : Moderator

From : SWU.

ตั้งหัวข้อ by nine_ob on Mon Jun 21, 2010 5:46 pm

โอ้วววว ไฟล์ใส่ กิ๊ก แน่นอน จิงๆ คับ แฮะๆ

แจ่มๆ อิอิ

ดูแล้วก็อยากเที่ยว ฮ่าๆๆๆ

http://omeletkung.multiply.com

copyright By Nine_Ob
    Gmotion
    Rank: Photographer
    Rank: Photographer

From : UD

ตั้งหัวข้อ by Gmotion on Mon Jun 21, 2010 6:51 pm

มากี่ชุด ก็ไม่ผิดหวังเลยซักชุด..งามทุกใบครับ ผมชอบสไตล์การถ่ายภาพของคุณ e-more จัง
    ชอบสุด ภาพนี้เลยครับ...แก่ม
    e-more

ตั้งหัวข้อ by e-more on Mon Jun 21, 2010 7:08 pm

nine_ob พิมพ์ว่า:โอ้วววว ไฟล์ใส่ กิ๊ก แน่นอน จิงๆ คับ แฮะๆ

แจ่มๆ อิอิ

ดูแล้วก็อยากเที่ยว ฮ่าๆๆๆ
    3

ขอบคุณครับ

Very Happy ต้องออกไปเที่ยวแล้วละ..ผมว่า คริๆ
    e-more

ตั้งหัวข้อ by e-more on Mon Jun 21, 2010 7:13 pm

[quote="Gmotion"]มากี่ชุด ก็ไม่ผิดหวังเลยซักชุด..งามทุกใบครับ ผมชอบสไตล์การถ่ายภาพของคุณ e-more จัง
    ชอบสุด ภาพนี้เลยครับ...แก่ม
    quote]

ขอบคุณนะคร้าบ.. Smile
    aynitap

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by aynitap on Mon Jun 21, 2010 9:42 pm

ชอบผีตาโขน กับไร่กะหล่ำที่มีกระท่อมครับ

http://aynitaps.multiply.com
    Yanist

From : Bangkog

ตั้งหัวข้อ by Yanist on Mon Jun 21, 2010 9:51 pm

ชอบทุกรูปเลย โดยเฉพาะ ไร่กะหล่ำปลี สวยจัง

week นั้น ตอนแรก็กะว่าจะไป แต่เห็นเพื่อนๆ ในบอร์ดหารเฉลี่ยไปจับผีกันเยอะมาก เลยต้องจรรีไปป่าแทน Cool

จุดเริ่มต้นของมือใหม่ DSLR และครอบครัวอันอบอุ่นของ Nikon ตัวเล็ก Nikon D40, Nikon D40x, Nikon D50, Nikon D60, Nikon D80, Nikon D90, Nikon D5000
    pangfoon

From : Bangkok

ตั้งหัวข้อ by pangfoon on Mon Jun 21, 2010 11:21 pm

เห็นชื่อพี่ e-more แล้วต้องเข้ามาดูทันที แล้วก็สวยจริงๆสมชื่อ e-more ว้าววว สวยทุกรูปจริงๆค่ะ
    สีสันได้ใจจริงๆ ดูแล้วอยากออกไปถ่ายรูปไกลๆบ้าง ฮ่าๆๆๆ

www.minikonian.com
    จุดเริ่มต้นของมือใหม่ DSLR และครอบครัวอบอุ่นของnikonตัวเล็ก nikon D40, nikon D40x, nikon D50, nikon D60, nikon D80, nikon D90, nikon D3000, nikon D5000
    e-more

ตั้งหัวข้อ by e-more on Tue Jun 22, 2010 9:43 am

aynitap พิมพ์ว่า:ชอบผีตาโขน กับไร่กะหล่ำที่มีกระท่อมครับ

ขอบคุณครับ Very Happy
    e-more

ตั้งหัวข้อ by e-more on Tue Jun 22, 2010 9:45 am

Yanist พิมพ์ว่า:ชอบทุกรูปเลย โดยเฉพาะ ไร่กะหล่ำปลี สวยจัง

week นั้น ตอนแรก็กะว่าจะไป แต่เห็นเพื่อนๆ ในบอร์ดหารเฉลี่ยไปจับผีกันเยอะมาก เลยต้องจรรีไปป่าแทน Cool

ขอบคุณคร้าบ Very Happy
    e-more

ตั้งหัวข้อ by e-more on Tue Jun 22, 2010 9:46 am

pangfoon พิมพ์ว่า:เห็นชื่อพี่ e-more แล้วต้องเข้ามาดูทันที แล้วก็สวยจริงๆสมชื่อ e-more ว้าววว สวยทุกรูปจริงๆค่ะ
    สีสันได้ใจจริงๆ ดูแล้วอยากออกไปถ่ายรูปไกลๆบ้าง ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณนะครับ.. Very Happy
    ArmNo

From : เชียงใหม่

ตั้งหัวข้อ by ArmNo on Tue Jun 22, 2010 8:06 pm

อยากไปมั่งจัง

กลับบ้านไปจะไปปีนดอย T__T

dogland

From : www.isuzuclub.com

ตั้งหัวข้อ by dogland on Wed Jun 23, 2010 7:31 pm

สุดยอดทุกภาพครับ แล้วD3000มันจะถ่ายได้แบบนี้ไหมครับ
    อยากเก่งแบบท่านบ้าง ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันให้ผมมีความมานะฝึกครับ
    idontwantsator

From : บางแสน ชลบุรี

ตั้งหัวข้อ by idontwantsator on Wed Jun 23, 2010 10:16 pm

สวยงามมากครับ โชว์เด็ปสวยๆ หลายใบเลย

เวลาขณะนี้ Fri Jul 21, 2017 11:49 pm