สอบถามผู้รู้ nikond90

Share

chewy
    Rank : Member

สอบถามผู้รู้ nikond90

ตั้งหัวข้อ by chewy on Wed Dec 29, 2010 2:50 pm

รบกวนพี่ๆผู้รู้หน่อยนะค้ะ พอดีจะซื้อ nikond90 ประกันร้านนะค้ะ
    พี่ๆทราบร้านไหนช่วยแนะนำให้หน่อยนะค้ะ

พอดีงบน้อยงะค้ะ

ประกันศูนย์กับร้านมันต่างกันมากไหมค้ะ
    อยู่แถวรังสิตอ่าค้ะ
    ว่าจะซื้อร้าน digital2home สาขาฟิวเจอร์ ดีป่าวค้ะ

รบกวนด้วยนะค้ะ
    :'))
    ขอบคุณค้ะ

armce11
    Rank : VIP
    Rank : VIP

From : รัชดา 32

Re: สอบถามผู้รู้ nikond90

ตั้งหัวข้อ by armce11 on Wed Dec 29, 2010 3:48 pm

pix one ก็ดีนะครับ ถูกกว่า พันนึง

BanDitDotCom
    Rank : Master

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom on Wed Dec 29, 2010 4:38 pm

อยู่แถวรังสิตไม่รู้อ่าครับ แต่ถ้าในเมืองหน่อยประกันร้านแนะนำ Digilife หรือ La ox ครับ

แต่ก็ไม่ถูกสุดน้ะ ถ้าถูกสุดจะเป็นร้าน AV พันทิพย์ แต่ไม่แนะนำเพราะชื่อเสียเย้อะครับ ^^

La ox ประกันร้าน 22,900 (ราคาหน้าเวป)

Bigcam ประกันศูนย์ 32,900 (ราคาหน้าเวป)

chewy

ตั้งหัวข้อ by chewy on Thu Dec 30, 2010 7:15 pm

ขอบคุณมากค้ะ ihko pix-one กับร้าน La ox
    ก้ดูๆอยู่เหมือนกันคะ

แต่ใจมันให้ไปทาง digital2home ไม่รู้ว่าจะบริการหลังการขายดีไหม๊

แล้วกล้องประกันร้านมันจะเหมือนกับประกันศูนย์ทุกอย่างหรือป่าว
    กลัวซื้อมาแล้วจะมีปัญหาเยอะ

T T

BanDitDotCom

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom on Fri Dec 31, 2010 9:12 am

เรื่องบริการหลังการขาย ของ La ox จากที่ผมซื้อกล้องมา

ตอบได้ว่า....ไม่รู้อ่าครับ กล้องไม่เคยมีปัญหาอ่า แฮ่ะๆๆๆ

แต่ส่วน Pix one ถ้าสาขาฟอร์จูน ผมสาปส่งไปแล้ว อันนี้โดนกับตัว

สาขาอื่นไม่รู้ครับ แต่ก็ไม่เคยได้ยินชื่อเสียน้ะ ^^

ส่วน digital2home ก็ไม่ทราบเหมือนกันอ่ะ

แต่บางทีก็ต่างกรรมต่างวาระครับ ^^ หรือลองพิมพ์ชื่อร้านในอากู๋ดูครับ

น่าจะมีข้อมูลบ้างหล่ะ เผื่อเอาไว้ประกอบการตัดสินใจ

เรื่องกล้องประกันศูนย์ ประกันร้าน ก็เหมือนๆ กันครับ

"ถ้า"เจอของปกติน้ะ ยังไงลองเช็คชัตเตอร์ดูก่อน

กับเช็ค desd pixcel ด้วยครับ วิธีลองหาในเนทดูได้ครับ

เพราะถ้ามีอย่าเอามาครับ ยังไงลองหาเพื่อนไปช่วยเช็คก็ได้ครับ ^^

chewy

ตั้งหัวข้อ by chewy on Wed Jan 05, 2011 2:45 pm

^
    ^
    ^
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำแนะนำที่ดีนะค้ะ :"))

Mr. Smooth

From : ราชอาณาจักรไทย

ตั้งหัวข้อ by Mr. Smooth on Fri Jan 07, 2011 11:26 am

แนะนำอีกร้านนึงครับ

pixpros house ราคา 24500 ผมก็เล็งๆ อยู่

ร้านนี้เกิดจากผู้ก่อตั้ง+สมาชิกของ pixpros ซึ่งแต่ละคนเทพๆ ทั้งนั้น

เคยโทร. ไปถาม มีแถมเมม ประกันร้าน 1 ปี แล้วก็บำรุงรักษา (เป่าฝุ่น+ล้างเซ็นเซอร์) แล้วก็ส่วนลดโปรโมชั่นคอร์สเรียนต่างๆ

ลองดูครับ

เวลาขณะนี้ Fri Dec 09, 2016 10:22 pm