พลุนานาชาติ

Share

ArmNo
    Rank : Master

From : เชียงใหม่

พลุนานาชาติ

ตั้งหัวข้อ by ArmNo on Mon Jan 03, 2011 7:51 pm

สวัสดีปีใหม่ครับ ..

มีโอกาสได้ไปถ่ายรูปงานประกวดพลุนานาชาติ ที่เชียงใหม่ ในคืนวันสิ้นปีครับผม
    คนเยอะมากกกกกกกก ส่วนงาน ประทับใจที่สุดครับ จุดเยอะ จุดนาน สวยด้วย
    แต่ได้ไปแค่วันเดียวนะครับ งานมีสองวัน .. สำหรับผม การถ่ายภาพพลุก็ยังถือเป็นเรื่องที่ยากอยู่ดี

รูปมันกว้าง 1024px นะครับ ถ้าล้นจอไปขออภัย .. flickr ให้รูปเล็กกว่านี้คือ 640px ผมว่าเล็กไปหน่อย
    ใครใช้จอกว้าง 1280px ขึ้นไปคงเห็นเต็มพอดี .. เล็กกว่านี้คงต้อง Ctrl - เอาหน่อยนะ Smile

1. จุดที่ยืนเป็นสถานที่ก่อสร้างศูนย์แสดงสินค้านานาชาติ ตอนนี้ยังมีแค่บึงน้ำ เลยโชคดีได้เงาสะท้อนมาด้วย

2. จำไม่ได้เหมือนกันว่าพลุชุดไหนเป็นของประเทศไหนมั่ง

3. ภูเขาไฟระเบิด

4. สีสันชุดนี้สวยดี

5. บางทีก็มากันแบบเยอะๆ ถ่ายแทบไม่ทันกันเลยทีเดียว

6. เหมือนแมลงปอ ผีเสื้อ หรืออะไรซักอย่าง

7. ดูแนวตั้งกันมั่ง .. รูปนี้ลืมปรับโฟกัส เบลอเลย

8. เขียวๆ

9. เงาแหว่งๆหน่อย

10. แถม .. รูปนี้จากวันพ่อที่ผ่านมาครับ ราชพฤกษ์

แนะนำ-ติชมได้ จะยินดีเป็นอย่างยิ่ง ^^"

Shutter B

From : ฉะเชิงเทรา

Re: พลุนานาชาติ

ตั้งหัวข้อ by Shutter B on Tue Jan 04, 2011 8:27 am

ชอบภาพเปิดครับ เห็นทั้งบนฟ้าและในน้ำ อีกทั้งมีองค์ประกอบที่เสริมเข้ามาด้วย หุหุ
    ติชมเพิ่มเติมนะครับ ส่วนภาพอื่นๆผมคิดว่าส่วนมืดเยอะไปหน่อย ลองดึงCurveอาจจะได้ภาพสวยๆเพิ่มขี้นครับ

BanDitDotCom

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom on Tue Jan 04, 2011 4:31 pm

งามมากๆ ครับชอบๆ ^^ ไฟล์ก็ใสได้ใจจริงๆ

ArmNo

From : เชียงใหม่

ตั้งหัวข้อ by ArmNo on Tue Jan 04, 2011 9:15 pm

Shutter B พิมพ์ว่า:ชอบภาพเปิดครับ เห็นทั้งบนฟ้าและในน้ำ อีกทั้งมีองค์ประกอบที่เสริมเข้ามาด้วย หุหุ
    ติชมเพิ่มเติมนะครับ ส่วนภาพอื่นๆผมคิดว่าส่วนมืดเยอะไปหน่อย ลองดึงCurveอาจจะได้ภาพสวยๆเพิ่มขี้นครับ

ขอบคุณครับ ..
    ดึงนิดเดียว noise มาเพียบเลย Confuse

pangfoon
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : Bangkok

ตั้งหัวข้อ by pangfoon on Wed Jan 05, 2011 9:53 pm

แต่แป้งชอบมืดๆนะคะ เพราะนอกจากสว่างน๊อยจะมาแล้ว จะเห็นควันอีกเยอะเลยอ่ะ

ปล. จริงๆก็ได้บัตร VIP งานนี้มาหลายใบแหละเช่นเคย แต่กระทันหันไปหน่อย เลยส่งจ.ม. ไปปล่อยที่เชียงใหม่
    พลุงวดหน้าใครอยากได้บัตร เกริ่นๆไว้ได้นะคะ ได้บัตรงานพลุนี้บ่อยมาก แต่รู้สึกงวดหน้าก็จะเป็นต่างจังหวัดไม่ใช่ กทม

www.minikonian.com
    จุดเริ่มต้นของมือใหม่ DSLR และครอบครัวอบอุ่นของnikonตัวเล็ก nikon D40, nikon D40x, nikon D50, nikon D60, nikon D80, nikon D90, nikon D3000, nikon D5000

crsriputtha
    Rank : Nikonian
    Rank : Nikonian

From : The Heart

ตั้งหัวข้อ by crsriputtha on Wed Jan 05, 2011 10:07 pm

รูปสุดท้ายผมชอบนะ ถ้าเห็นพลุเต็มๆไม่หลุดแฟรมคงสวยน่าดูเลย Wink

idontwantsator

From : บางแสน ชลบุรี

ตั้งหัวข้อ by idontwantsator on Sun Jan 09, 2011 3:00 pm

วาว สวยจังยังไม่เคยถ่ายเลยครับ

mada

From : Khonkaen

ตั้งหัวข้อ by mada on Wed Jan 12, 2011 11:34 pm

BanDitDotCom พิมพ์ว่า:งามมากๆ ครับชอบๆ ^^ ไฟล์ก็ใสได้ใจจริงๆ

เห็นเช่นเดียวกับพี่ต้นครับ ใสจริงๆ Very Happy

http://madaja.multiply.com

pencildandy

ตั้งหัวข้อ by pencildandy on Thu Jan 13, 2011 1:01 am

สวยมากกกกกกกกกกกก

เวลาขณะนี้ Mon Feb 20, 2017 3:34 pm