พาเดินชมสวนค่ะ ^^

Share

ladylittleindia
    Rank : Member

From : England

พาเดินชมสวนค่ะ ^^

ตั้งหัวข้อ by ladylittleindia on Sun Jan 16, 2011 7:03 pm

ถ่ายไว้เมื่อตอนหน้าร้อนที่ผ่านมาค่ะ อากาศดี เดินไปทางไหนก้อเห็นแต่ดอกไม้สวยๆๆๆ ค่ะ
    เดินเล่นแถวๆ ที่ตั้ง caravan ก้อเจอดอกไม้ป่าสวยๆ อีกด้วยค่ะ emo7

รูปนี้สีสดได้ใจมากค่ะ ดอกไม้เซทนี้ม่ะได้ปรับสีเพิ่มใน ps เรยนะคะ ไฟล์สดๆ จากกล้องเรย อิอิ Cool

ดอกนี้มองผ่านๆ นึกว่าพริกขี้หนูสวนค่ะ emo9

สีตัดกันม๊ากกกกกกมาก

Ladybird emo8

อันนี้เอาเลนส์คิทถ่ายค่ะ ภาพออกมาดีเกินคาด ทั้งคมชัด แระก้อหลังละลายด้วยค่ะ Laughing

Lavender ค่ะ

ดอกอะไรก้อม่ะทราบค่ะ แต่หน้าตาน่ารักดี

นี่คนสวนค่ะ emo7

หมดแระค่ะ... เด๋วไว้เอาดอกไม้ป่ามาฝากค่ะ emo8

แก้ไขล่าสุดโดย ladylittleindia เมื่อ Tue Jan 18, 2011 3:22 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

pencildandy
    Rank : Master

Re: พาเดินชมสวนค่ะ ^^

ตั้งหัวข้อ by pencildandy on Sun Jan 16, 2011 7:30 pm

ชอบมาโคร ครับสวยดีจัง

Dog is fish
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

ตั้งหัวข้อ by Dog is fish on Sun Jan 16, 2011 7:33 pm

เห็นแล้วเบิกบาน อารมณ์ดี มีความสุข ดอกไม้หน้าตาน่ารักจริงๆ ด้วย ท่าทางสวนจะสวยมากเลยค่ะ ^_____________^

Shutter B

From : ฉะเชิงเทรา

ตั้งหัวข้อ by Shutter B on Mon Jan 17, 2011 8:04 am

ชอบหลายใบเลยครับ หรือว่าจะเป็นการสำแดงของ 55-300 หุหุ

ภาพแรกดูสดใสครับ

ตั้งหัวข้อ by ladylittleindia on Mon Jan 17, 2011 6:53 pm

pencildandy พิมพ์ว่า:ชอบมาโคร ครับสวยดีจัง
    ขอบคุณนะคะ Cool

Dog is fish พิมพ์ว่า:เห็นแล้วเบิกบาน อารมณ์ดี มีความสุข ดอกไม้หน้าตาน่ารักจริงๆ ด้วย ท่าทางสวนจะสวยมากเลยค่ะ ^_____________^

สวนบ้านแม่แฟนอ่ะค่ะ ไปช่วยแม่รดน้ำต้นไม้ หอมกลิ่นดินกลิ่นหญ้า มีความสุขมากเรยค่ะ สวนที่บ้านนี่ยังไม่เกิดค่ะ อีกม่ะนานจะหาต้นไม้มาลงมั่งแร้ว อิอิ Very Happy

Shutter B พิมพ์ว่า:ชอบหลายใบเลยครับ หรือว่าจะเป็นการสำแดงของ 55-300 หุหุ

ภาพแรกดูสดใสครับ
    ขอบคุงค่ะ... ใช้ 35 1.8 ค่ะ.... ตอนนั้นได้มาใหม่ๆ กดรัวไม่ยั้งเรยค่ะ ถ่ายดอกไม้ในสวนจนม่ะมีไรจะให้ถ่ายเรย อิอิ... เด๋วคราวนี้ไปอีกจะเอา 55-300 ซูมนกมาฝากค่ะ แถวบ้านนกเยอะเรยยยย

GoH
    Rank : Amateur
    Rank : Amateur

From : เม๋งจ๋าย

ตั้งหัวข้อ by GoH on Mon Jan 17, 2011 9:15 pm

สวยดีนะคับ

mada

From : Khonkaen

ตั้งหัวข้อ by mada on Mon Jan 17, 2011 9:30 pm

ไฟล์เยี่ยมทุกภาพเลยครับ ส่วนตัวผมชอบมาโครมากๆเลย Smile

http://madaja.multiply.com

idontwantsator

From : บางแสน ชลบุรี

ตั้งหัวข้อ by idontwantsator on Mon Jan 17, 2011 10:24 pm

สีหวานมาก น่ารักน่ากิน ฮ่าๆ

ตั้งหัวข้อ by ladylittleindia on Tue Jan 18, 2011 3:21 pm

GoH พิมพ์ว่า:สวยดีนะคับ

mada พิมพ์ว่า:ไฟล์เยี่ยมทุกภาพเลยครับ ส่วนตัวผมชอบมาโครมากๆเลย Smile

http://madaja.multiply.com

idontwantsator พิมพ์ว่า:สีหวานมาก น่ารักน่ากิน ฮ่าๆ

ขอบพระคุณทุกท่านมากๆๆๆ ค่ะ

ตอนนี้เริ่มใช้ Lightroom คล่องแระ เด๋วลองปรับรูปตามอารมณ์ภาพดูซะหน่อยค่ะ Laughing

เวลาขณะนี้ Mon Feb 27, 2017 1:38 pm