สอบถามน้า ๆ ป้า จัดทริปเมืองโบราณ

Share

lenuktle
    Rank : VIP+

From : ฅนบางกะปิ

สอบถามน้า ๆ ป้า จัดทริปเมืองโบราณ

ตั้งหัวข้อ by lenuktle on Fri Jun 26, 2009 11:52 am

มีใครสนใจไหม ถ้าจะมีทริปที่เมืองโบราณ สมุทรปราการ มีสถานที่ให้ถ่ายรูปเยอะมาก ถ่ายรูปกันทั้งวันก็ยังไม่หมดน้า ๆ ป้า ๆ ว่าไงกันมั่งครับ ขอความคิดเห็นหน่อยสิ Smile
    เวปไซต์เมืองโบราณ http://www.ancientcity.com/

tandee
    Rank : Nikonian

Re: สอบถามน้า ๆ ป้า จัดทริปเมืองโบราณ

ตั้งหัวข้อ by tandee on Fri Jun 26, 2009 12:01 pm

lenuktle พิมพ์ว่า:มีใครสนใจไหม ถ้าจะมีทริปที่เมืองโบราณ สมุทรปราการ มีสถานที่ให้ถ่ายรูปเยอะมาก ถ่ายรูปกันทั้งวันก็ยังไม่หมดน้า ๆ ป้า ๆ ว่าไงกันมั่งครับ ขอความคิดเห็นหน่อยสิ Smile
    เวปไซต์เมืองโบราณ http://www.ancientcity.com/
    ไปด้วย Sad

aynitap
    Rank : Moderator

From : ลาดพร้าว

Re: สอบถามน้า ๆ ป้า จัดทริปเมืองโบราณ

ตั้งหัวข้อ by aynitap on Fri Jun 26, 2009 12:23 pm

สนใจครับพี่สุ
    จะไปเมื่อไรดี จัดทริปเลยครับ

pixyl

From : ⓈⒽⒶⓇⒺ ⒽⓄⓊⓈⒺ

ตั้งหัวข้อ by pixyl on Fri Jun 26, 2009 12:51 pm

เริ่มออกต่างจังหวัดแล้ว Evil or Very Mad

Mini DSLR Nikon Club <Minikonian.com>My Gallery

popeye2527
    Rank : Master

From : บางกะปิ - รัชดาภิเษก

ตั้งหัวข้อ by popeye2527 on Fri Jun 26, 2009 3:09 pm

น่าสน เคยไปสมั้ยเด็กๆๆ ถ่ายที่เมืองโบราณเสร็จแล้วไปถ่ายนกที่สะพานบางปูต่อเลยดีป่าวครับ....

aynitap

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by aynitap on Fri Jun 26, 2009 3:28 pm

อยากไป "บางปู" เหมือนกันครับ แต่รู้สึกว่านกจะมาช่วงเดือนตุลารึป่าวครับ

pangfoon

From : Bangkok

ตั้งหัวข้อ by pangfoon on Fri Jun 26, 2009 3:38 pm

น่าสนนะ แต่ติดปัญหาตรงที่ว่า จะถ่ายรูปเป็นกลุ่มใหญ่ๆคงจะไม่ได้ อาจจะต้องแตกย่อยเป็นกลุ่มเล็กๆเพราะที่นี่มีกฏเข้มงวดเรื่องการถ่ายรูป ถ้ามีลักษณะเกาะกลุ่มทำอะไรซักอย่างมักจะโดนยามมาไล่ เพราะปกติที่นี่ถ่ายรูปจะถูกเก็บกะตังค์ (ลักษณะเดียวกับสวนรถไฟ)อะนะ

ว่าแต่ไปเมืองโบราณแล้วจะไปบางปูต่อ ไหวเร้ออ เมืองโบราณมันใหญ่มากน้าาาา แป้งเคยไป ทั้งวันยังเดินไม่หมดเลย

ปล.ยังนึกไม่ออกเลยว่าถ้าจะเดินทางเองต้องไปยังไงเนี่ย??

www.minikonian.com
    จุดเริ่มต้นของมือใหม่ DSLR และครอบครัวอบอุ่นของnikonตัวเล็ก nikon D40, nikon D40x, nikon D50, nikon D60, nikon D80, nikon D90, nikon D3000, nikon D5000

popeye2527

ตั้งหัวข้อ by popeye2527 on Fri Jun 26, 2009 3:58 pm

มีใครรู้การเดินทางบอกหน่อยนะครับ ผมอยู่บางกะปิครับ

lenuktle

ตั้งหัวข้อ by lenuktle on Fri Jun 26, 2009 4:01 pm

pangfoon พิมพ์ว่า:น่าสนนะ แต่ติดปัญหาตรงที่ว่า จะถ่ายรูปเป็นกลุ่มใหญ่ๆคงจะไม่ได้ อาจจะต้องแตกย่อยเป็นกลุ่มเล็กๆเพราะที่นี่มีกฏเข้มงวดเรื่องการถ่ายรูป ถ้ามีลักษณะเกาะกลุ่มทำอะไรซักอย่างมักจะโดนยามมาไล่ เพราะปกติที่นี่ถ่ายรูปจะถูกเก็บกะตังค์ (ลักษณะเดียวกับสวนรถไฟ)อะนะ

ว่าแต่ไปเมืองโบราณแล้วจะไปบางปูต่อ ไหวเร้ออ เมืองโบราณมันใหญ่มากน้าาาา แป้งเคยไป ทั้งวันยังเดินไม่หมดเลย

ปล.ยังนึกไม่ออกเลยว่าถ้าจะเดินทางเองต้องไปยังไงเนี่ย??

ผมว่าไปแค่เมืองโบราณก็พอแล้วครับ ยังเก็บไม่หมดด้วยซ้ำ เคยนั่งรถ สาย 145 จาก ขนส่งหมอชิต-ไปลงที่ปากน้ำ แล้วต่อ 2 แถวนิดเดียวครับ

lenuktle

ตั้งหัวข้อ by lenuktle on Fri Jun 26, 2009 4:03 pm

popeye2527 พิมพ์ว่า:มีใครรู้การเดินทางบอกหน่อยนะครับ ผมอยู่บางกะปิครับ
    ผมก็อยู่บางกะปิเหมือนกันครับ นั่งสาย 145 ครับ เริ่มต้นสถานีขนส่งผู้โดยสารกรุงเทพ(จตุจักร)ไปตามถนนกำแพงเพชร2 สวนจตุจักร แยกซ้ายไปตามถนนกำแพงเพชร1 อ.ต.ก. แยกซ้ายไปตามถนนพหลโยธิน กรมการขนส่งทางบก เซ็นทรัลลาดพร้าว ข้ามสะพานลอยลาดพร้าว ไปตามถนนลาดพร้าว โชดชัย4 เดอะมอลบางกะปิ แยกขวาข้ามสะพานคลองแสนแสบ แยกลำสาลี ไปตามถนนศรีนครินทร์ แยกพัฒนาการ แยกอ่อนนุช ซีคอนสแควร์ เสรีเซ็นเตอร์ สวนหลวง ร.9 แยกอุดมสุข วัดศรีเอี่ยม ข้ามสะพานถนนบางนา-ตราด แยกซอยวัดด่าน แยกเทพารักษ์ โรงพยาบาลเปาโลเมเรียล แยกขวาไปตามถนนสุขุมวิท การไฟฟ้าสมุทรปราการ แยกซ้ายไปตามถนนศรีสมุทร พานิชย์จังหวัดสมุทรปราการ สำนักงานเกษตรจังหวัดสมุทรปราการ ศาลากลางจังหวัดสมุทรปราการ ธนารักษ์จังหวัดสมุทรปราการ สรรพากรจังหวัดสมุทรปราการ ตำรวจภูธรจังหวัดสมุทรปราการ วัดพิชัยสงคราม ตลาดปากน้ำ โรงพยาบาลเมืองสมุทรปากน้ำ ไปตามถนนสายลวด โรงพยาบาลสมุทรปราการ จนสุดเส้นทางที่สมุทรปราการ(อู่สายลวด)

popeye2527

ตั้งหัวข้อ by popeye2527 on Fri Jun 26, 2009 4:08 pm

lenuktle พิมพ์ว่า:
    popeye2527 พิมพ์ว่า:มีใครรู้การเดินทางบอกหน่อยนะครับ ผมอยู่บางกะปิครับ
    ผมก็อยู่บางกะปิเหมือนกันครับ นั่งสาย 145 ครับ เริ่มต้นสถานีขนส่งผู้โดยสารกรุงเทพ(จตุจักร)ไปตามถนนกำแพงเพชร2 สวนจตุจักร แยกซ้ายไปตามถนนกำแพงเพชร1 อ.ต.ก. แยกซ้ายไปตามถนนพหลโยธิน กรมการขนส่งทางบก เซ็นทรัลลาดพร้าว ข้ามสะพานลอยลาดพร้าว ไปตามถนนลาดพร้าว โชดชัย4 เดอะมอลบางกะปิ แยกขวาข้ามสะพานคลองแสนแสบ แยกลำสาลี ไปตามถนนศรีนครินทร์ แยกพัฒนาการ แยกอ่อนนุช ซีคอนสแควร์ เสรีเซ็นเตอร์ สวนหลวง ร.9 แยกอุดมสุข วัดศรีเอี่ยม ข้ามสะพานถนนบางนา-ตราด แยกซอยวัดด่าน แยกเทพารักษ์ โรงพยาบาลเปาโลเมเรียล แยกขวาไปตามถนนสุขุมวิท การไฟฟ้าสมุทรปราการ แยกซ้ายไปตามถนนศรีสมุทร พานิชย์จังหวัดสมุทรปราการ สำนักงานเกษตรจังหวัดสมุทรปราการ ศาลากลางจังหวัดสมุทรปราการ ธนารักษ์จังหวัดสมุทรปราการ สรรพากรจังหวัดสมุทรปราการ ตำรวจภูธรจังหวัดสมุทรปราการ วัดพิชัยสงคราม ตลาดปากน้ำ โรงพยาบาลเมืองสมุทรปากน้ำ ไปตามถนนสายลวด โรงพยาบาลสมุทรปราการ จนสุดเส้นทางที่สมุทรปราการ(อู่สายลวด)

สุดเส้นทางแล้วไงต่อละครับพี่สุ เดียวหลงครับ อิอิ

lenuktle

ตั้งหัวข้อ by lenuktle on Fri Jun 26, 2009 4:37 pm

แล้วต่อสองแถววิ่งผ่านเมืองโบราณครับ

popeye2527

ตั้งหัวข้อ by popeye2527 on Fri Jun 26, 2009 4:39 pm

lenuktle พิมพ์ว่า:แล้วต่อสองแถววิ่งผ่านเมืองโบราณครับ

ครับผม...

FOLKY
    Rank : VIP
    Rank : VIP

From : ลำปางเขลางค์นคร ประเทศไทย

ตั้งหัวข้อ by FOLKY on Fri Jun 26, 2009 6:56 pm

ไปครับ เพราะว่าว่างจัด............ขอบคุณครับพี่สุ

ข้าวปั้น
    Rank: Photographer

ตั้งหัวข้อ by ข้าวปั้น on Fri Jun 26, 2009 9:35 pm

ไปเมื่อไหร่ครับอยู่แถวบางกะปิด้วยครับ

อยากทราบวันไป

Nikon_Blood

ตั้งหัวข้อ by Nikon_Blood on Fri Jun 26, 2009 9:40 pm

แผนที่

ขอมูลการเดินทาง

http://www.ancientcity.com/?q=/th/how-to-visit

nine_ob

From : SWU.

ตั้งหัวข้อ by nine_ob on Fri Jun 26, 2009 10:35 pm

ฮุๆ ถ้า ว่าง ไม่ พลาดแน่นอน ก๊าบบบบ

ข้าวปั้น

ตั้งหัวข้อ by ข้าวปั้น on Sat Jun 27, 2009 12:32 pm

จะไปเมื่อไหร่กันอ่ะครับ

tandee

ตั้งหัวข้อ by tandee on Sat Jun 27, 2009 6:05 pm

จากแถวปิ่นเกล้าไปยังไงครับ
    นั่งรถเมล์กี่ต่อครับ
    ขับรถในกรุงเทพไม่เป็น หลง!!
    เด็กตจว.

pencildandy

ตั้งหัวข้อ by pencildandy on Sat Jun 27, 2009 10:32 pm

น้าสุ ขอร้องไปวันธรรมดาเถอะ ผมขาดมีทติ้งมาสามรอบแล้ว อย่าจัด ส - อ เลยน่ะครับ
    วันธรรมดาที่หยุดได้ใหม ขอร้องล่ะ ก่อนไปแวะมารับผมด้วย

emo6 emo6 emo6

TeesiX

ตั้งหัวข้อ by TeesiX on Sun Jun 28, 2009 7:26 am

ผมเสนอไปวันหยุด 4-7 กรกฎานี้ดีป่าว เรื่องการเดินทางผมว่าหาคนที่มีรถซัก 2-3 คัน แล้วแชร์น้ำมันกันน่าจะดีกว่า (ตกคนละร้อย) เพราะที่นั่นค่อนข้างกว้าง ถ้าไม่อยากเหนื่อยเรื่องการเดินทางมากอ่านะ ตอนนี้มาเสนอไอเดียก่อน ไม่อยาก confirm ว่าว่างยังไม่รู้ตารางชีวิตแน่นอนอ่าา

ข้าวปั้น

ตั้งหัวข้อ by ข้าวปั้น on Sun Jun 28, 2009 10:45 am

T_T

4-6 ไปปากช่อง

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

tandee

ตั้งหัวข้อ by tandee on Sun Jun 28, 2009 7:09 pm

วันหยุดนัขตฤกษ์ ก็ดีนะครับ แฟร์กับทุกคนดี
    ตัวผมวัน ส.อา. หรือวันหยุด บางทีก็เข้าเวรเหมือนกัน แต่ถ้าวันที่ 7 ไม่ตรงกับเวรอิๆ
    รวมๆกันเอารถไป ก็ดีนะครับ ผมเข้ากรุงเทพไปเป็นแค่ปิ่นเกล้า เกินจากนั้นหลง
    ถ้ามีคนบอกทางก็โอเคนะ นัดเจอแถวปิ่นเกล้า ว่าแต่จะไปกันกี่โมงครับ ผมมาจากตจว.ต้องกะเวลา

pencildandy

ตั้งหัวข้อ by pencildandy on Sun Jun 28, 2009 8:03 pm

วันที่ 6-7 เถอะพี่น้องผมขาดมาหลายรอบแล้วผมยังไม่รู้จักเพื่อนๆเลย

Sad Sad Sad

ข้าวปั้น

ตั้งหัวข้อ by ข้าวปั้น on Sun Jun 28, 2009 8:32 pm

วันที่ 7 ครับ อิอิ

4-6 ทริป ปากช่อง

-*-

อยากไปมากมายกับมิตติ้ง

เวลาขณะนี้ Mon Dec 05, 2016 3:32 pm